Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD Turion 64 X2 VS Core2Duo

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD Turion 64 X2 VS Core2Duo

อยากถามว่า ระหว่าง AMD Turion 64 X2 กับ Core2Duo ตัวไหนน่าจะแรงกว่ากันอ่ะ คับ ถ้าชิปตัวอื่นเหมือนกันหมดแล้วรอบมันเท่ากัน กะลังเลือกอยู่ เห็นบอกว่า AMD ดีกว่า แต่ทำไมผมดูราคาแล้ว อินเทล แพงกว่าพอสมควรเลยอ่ะคับ

แล้วการ์ดจอ Nvidia GeForce Go 6150 กับ Nvidia GeForce Go 5600 อันไหนแรงกว่ากันอ่ะคับ แบบว่ากะลังเลือกซื้อ แต่ไม่รู้จะเอาตัวไหนดี

คิดว่าต้องใช้งานกราฟฟิกเหมือนกัน แล้วก็เล่นเกม พอสมควร งบประมาณ 3หมื่นไม่เกิน4อ่ะคับ
    Last edited by HolyShadow; 19 Oct 2006, 14:35:47.

AMD Turion 64 X2 กับ Core2Duo ใครแรงกว่า Core2Duoแรงกว่า (ถึงแรงกว่าแล้วไง AMD Turion 64 X2ก็แรงเหลือ แล้ว)

Nvidia GeForce Go 6150 กับ Nvidia GeForce Go 5600 ของใหม่ย้อม แรงกว่า

แต่ถึงGeForce Go 6150 ก็ยังช้าอยู่ดี อย่าหวัง อะไรกับมันเลย
    ต่อให้มีram 1 กิก เลย

Comment

แนะนำ นะครับ ASUS A6T
      แล้วท่านจะไม่ผิดหวังเลย งับ ราคาค่าตัว 38500 สำหรับ รุ่น hdd 80 GB

Turion x2
      ddr2 512 533
      7600 256 mb
      1.54 wideกระจก

เล่นfear เนียนมาก ลองดูนะงบโดนมาแล้วเหอะๆกำลังหาเพือ่น

Comment

sadasd

Comment

Core2Duo ประสิทธิภาพโดยรวมกว่ากว่า Turion 64 X2 ครับผม แต่ถ้าไม่ได้ใช้อะไรมากผมว่าTurion 64 X2คุ้มค่ากว่านะ

Comment

แล้วที่บอกว่า AMD มันร้อนนี่จิงป่ะคับ เพราะว่าต้องเปิดเคร่องทิ้งวันครั้งนึงนานๆๆเหมือนกันกลัวมีปัญหา

Comment

แล้วที่บอกว่า AMD มันร้อนนี่จิงป่ะคับ
              เมื่อก่อนอาจจะใช่ ตอนนี้ก็ไม่เท่าไรแล้วอ่ะครับ

Comment

Originally posted by HolyShadow View Post
                แล้วที่บอกว่า AMD มันร้อนนี่จิงป่ะคับ เพราะว่าต้องเปิดเคร่องทิ้งวันครั้งนึงนานๆๆเหมือนกันกลัวมีปัญหา

เมื่อก่อนยุค Athlon XP mobile ร้อนระอุทีเดียว
                ปัจจุบัน Turion64 ความร้อนลดลงมาก

แต่

โน้ตบุ๊คที่ใช้ Turion64 ออกแบบระบบระบายความร้อนไม่น่าประทับใจนัก
                ส่งผลให้การใช้งานต่อเนื่อง ตัวเครื่องมีความร้อนสะสมพอสมควร(ห้องแอร์ 20 องศาก็เถอะ)

ต้องลองหาข้อมูลเรื่องการระบายความร้อนของโน้คบุ๊ค Turion64 ดีๆ หน่อยครับ จะได้หมดเรื่องกังวล

Comment

Working...
                X