Announcement

Collapse
No announcement yet.

[<[ SHARE VIDEO GamePlay ]>] มาร่วมกันแชร์วิดีโอขณะเล่นเกมส์กันครับ ^ ^

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [<[ SHARE VIDEO GamePlay ]>] มาร่วมกันแชร์วิดีโอขณะเล่นเกมส์กันครับ ^ ^

ที่ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพราะอยากให้เพื่อนสมาชิกที่พอจะมีเวลา ช่วยอัพโหลดคลิปวิดีโอในขณะเล่นเกมส์ให้เพื่อนสมาชิกท่านอื่นได้ชมกันครับ

จะได้เป็นตัวช่วยในการตัดสินใจเลือกซื้อการ์ดจอ เพื่อเอามาใช้ในการเล่นเกมส์ ไม่ว่าจะเป็นทั้งของ AMD หรือ NVIDIA ก็ตามครับ

เนื่องจากผลเทสที่เป็นกราฟและตัวเลขต่างๆนั้น เราสามารถเข้าไปหาข้อมูลได้ตามเวปที่ทำการรีวิวได้โดยสะดวกอยู่แล้ว

และผมคิดว่าภาพเคลื่อนไหวในขณะที่เล่นเกมส์จริง ก็น่าจะช่วยให้การตัดสินใจทำได้ง่ายขึ้นครับ

ถึงแม้ว่ามันจะมีข้อจำกัดบางอย่างซึ่งทำให้ภาพที่ได้ ไม่เหมือนกับการดูจากมอนิเตอร์สดๆในขณะที่กำลังเล่นจริงๆก็ตามครับ

แต่ผมคิดว่าเราก็น่าจะพอมองออกว่าการ์ดตัวนั้นทำได้ดีแค่ไหนนะครับ

หรือถ้าหากเล่นเกมส์แล้วมีปัญหา การเห็นภาพเคลื่อนไหวก็น่าจะทำให้การช่วยเหลือทำได้สะดวกขึ้นครับ

โปรแกรมที่ใช้บันทึกวิดีโอแนะนำเป็น Bandicam ครับ เพราะไม่กินแรงเครื่องมากเฟรมเรทตกน้อย

เวอร์ชั่นใหม่รองรับเกมส์ทั้ง 32Bit และ64Bit ครับ

พิมพ์มาซะยาว ผมขอโพสเป็นคลิปแรกแล้วกันครับ ^ ^

Battlefield 4 (64Bit) SinglePlayer ภาระกิจแรก ปรับภาพแบบ 1080p ULTRA

CPU: AMD FX-6300 @ 4.20GHz ทำงานร่วมกับ inno3D GTX 660 iChiLL (Mod BIOS)

Windows 8.1 Ultimate 64Bit + NVIDIA Driver 331.65WHQL

VIDEO RECORD: Bandicam v1.9.1.419

อัดวิดีโอเฟรมเรทจะตกไปประมาณ 5~15FPS แล้วแต่ฉากครับ

โชว์เฟรมเรทเกมส์ BF4 โดยการพิมพ์ PerfOverlay.DrawFps 1 วิธีทำตามลิ้งค์ครับ

http://bftips.com/2013/10/command-to...battlefield-4/

ปล. ทีแรกผมตั้งใจว่าจะปรับภาพแบบ Custom โดยให้คุณภาพเป็น Ultra หมด แต่จะปิดไม่ใช้ AA

แต่ปรากฎว่าลืมครับ ก็เลยกลายเป็นว่าปรับเป็น Ultra 4xMSAA แต่ก็เล่นได้ลื่นดีครับ

คลิปที่สอง Battlefield 4 ด่าน Shanghai ปรับ Ultra+High เนื่องจากตรงน้ำพุหน้าตึกถ้าปรับ Effect เป็น Ultra

การ์ด GTX 660 ไม่ไหวครับ แล้วอัดคลิปด้วยยิ่งหน่วงเข้าไปอีก

ลบรอยหยักหรือ AA ทีแรกผมว่าจะปิดไม่ใช้งานแระ แต่ลอง 2xMSAA มันก็ OK ครับ ยังลื่นไหลอยู่

กดดูแบบ 1080p หรือโหลดมาเก็บไว้ในเครื่องได้เลยครับ ^ ^

Last edited by NaiZZ; 16 Nov 2013, 16:21:00.

ผมชอบนะ อยากแชร์จริงๆ แต่เน็ต TOT มันห่วยมากเลยคับ อัพช้ามากมาย โหลดแรง 9MB ก็จริง
    ทุกวันนี้ผมเลยได้แชร์แต่ภาพเฉยๆ

Comment

ผมก็เน๊ต TOT เหมือนกันครับ ^ ^

มันอัพโหลดช้าจริงๆแหละครับ ดาวน์โหลด 10M แต่อัพโหลดได้แค่ 512k

ไฟล์ต้นฉบับที่ผมอัพขึ้นไปขนาด 1GB ใช้เวลาประมาณ 6ชม. อ่ะครับ ผมเปิดเครื่องทิ้งอัพไว้เมื่อคืนเช้ามาก็เสร็จพอดี

Comment

โหมด ออนไลน์ โชว์หน่อยเจ้าค่ะ อิอิ

Comment

ออนไลน์รอให้ท่านอื่นโชว์แล้วกันนะเจ้าครับ ^ ^

Comment

เน็ตบ้านเรากากไปหน่อย ดีแต่โฆษณาตอนโหลด 10 M แต่อัพได้กากมากมาย
            ถ้าอัพใช้เวลานานเกินไป ทาง youtube จะตัดเลยละ

แต่เห็นได้ข่าวว่า 3BB มีระบบใหม่ ไฟเบอร์ออฟติก เป็นการส่งสัญญาณผ่านใยแก้ว ขั้นต่ำโหลดที 30M ส่วนอัพ 3M
            http://www.3bb.co.th/3bb/product/details/2253

Comment

Originally posted by NaiZZ View Post
              ผมก็เน๊ต TOT เหมือนกันครับ ^ ^

มันอัพโหลดช้าจริงๆแหละครับ ดาวน์โหลด 10M แต่อัพโหลดได้แค่ 512k

ไฟล์ต้นฉบับที่ผมอัพขึ้นไปขนาด 1GB ใช้เวลาประมาณ 6ชม. อ่ะครับ ผมเปิดเครื่องทิ้งอัพไว้เมื่อคืนเช้ามาก็เสร็จพอดี
              โหดขิงๆ ผมนึกว่าผมบ้าคนเดียวซะอีก

ผมนี่ยิ่งหนักเน็ต 3G เลยนะครัช 555555555

47k/s

Comment

ไว้จะมาลงมั้งเน่อ

Comment

Bandicam ตัวนี้เลือกว่าจะจับภาพทั้งจอได้มั้ยครับท่านประธาน แบบพับหน้าต่างเกมส์เก็บแล้วก็ยังบันทึกเดสท็อปต่อด้วยน่ะครับ แล้วอัดเสียงไปด้วยได้มั้ย

อยากจะลองทำบ้าง ถ้ามันไม่หลายขั้นตอนเกินนะครับ แบบมันคงจะดีนะถ้าอธิบายไปด้วยได้ ว่าตอนนี้เราปรับอะไรอยู่แล้วการทำงานของเครื่องเปลี่ยนแปลงไปยังไงบ้าง

เล่นปาระเบิดอัดประตูเลยเรอะ ทำไมเรานึกไม่ออก
                  Last edited by Go.Gasia; 13 Nov 2013, 13:43:06.

Comment

ด้วยคน HD6850 1GB 3 จอ Eyefinity @ 5312x1050
                    ตอนซื้อค่อนข้างแพง ปัจจุบันแรงพอ ๆ กับการ์ดจอรุ่นสุดคุ้ม 7770

F1 2013: High, 4x AA อัดด้วย MSI Afterburner
                    GRID1: High, 4x AA อัดด้วย FRAPS
                    GRID2 : Med-High, 2x AA อัดด้วย Mirillis Action
                    BORKED
                    BORKED

Battlefield 4 Singleplayer LOW หมด scaling 70% อัดด้วย Mirillis Action
                    BORKED
                    Last edited by Beaver_XT; 13 Nov 2013, 13:49:07.

Comment

มีปัญหาแบบเซ็งๆ จะเอา Console ออกยังไง หลังจากที่ใส่คีย์ลัด ของ BF4 เสร็จแล้ว

Comment

^
                        ^
                        ถ้าท่านใช้ ~ เปลี่ยนภาษา ต้องกดค้างแล้วมันจะกระพริบ กะจังหวะปล่อยปุ่มดี ๆ ให้มันหายไปครับ ไม่งั้นก็ไปปรับปุ่มเปลี่ยนภาษาให้ไม่ใช้ตัวหนอนในการเปลี่ยน

Comment

Originally posted by OMG View Post
                          มีปัญหาแบบเซ็งๆ จะเอา Console ออกยังไง หลังจากที่ใส่คีย์ลัด ของ BF4 เสร็จแล้ว

ปุ่มตัวหนอน - - ยอมเปลี่ยนปุ่มเปลี่ยนภาษาเป็น ปุ่มอื่นครับ

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                            ^
                            ^
                            ถ้าท่านใช้ ~ เปลี่ยนภาษา ต้องกดค้างแล้วมันจะกระพริบ กะจังหวะปล่อยปุ่มดี ๆ ให้มันหายไปครับ ไม่งั้นก็ไปปรับปุ่มเปลี่ยนภาษาให้ไม่ใช้ตัวหนอนในการเปลี่ยน
                            เยี่ยมครับ ขอบคุณมากๆคับ

Comment

cpu -i7 4770k
                              m/b -msi z87g45 gaming
                              ram -g.skill 16 g 2660mhz
                              psu-Xfx 850 watt
                              vga -gtx670
                              water cooling- corsair h100i
                              hdd -1 tb wd black

bf3

www.youtube.com/embed/MzBGv91L3j0

bf4
                              www.youtube.com/embed/TEyLjq1MB5c

ล่าสุดขาย GTX670 ไปหมดแล้ว

รอ 780ti มา
                              Last edited by likoza; 13 Nov 2013, 16:12:14.

Comment

Working...
                              X