Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เครื่องเปิดไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เครื่องเปิดไม่ติด

คือว่าเครื่องเปิดไม่ติดครับ พอเสียบปลั๊ก พัดลมทุกตัวจะหมุนแต่ส่วนอื่นไม่มีปฏิกิริยาอะไรเลย ไม่ทราบมันเป็นอะไรครับ กดปุ่มเปิดก็ไม่ติด ปุ่มรีเซ็ตก็ไม่รับรู้อะไรเลย เครื่องผม Compac pressario 3750 เมนบอร์ด Asrock p4i65g
    ท่านผู้รู้ช่วยหน่อยนะครับ

บอร์ดน่าสงสัยครับ

Comment

1. เช็คแรมนะครับ ดูความสะอาดขาแรมด้วยยางลบ ลองเสียบ 1 ข้างก่อนอาจจะติด ... ถ้าติดแสดงว่าอีกข้างเสียครับ

2. ลองถอดถ่าน BIOS ออกเพื่อ Reset BIOS ครับ แล้วลองเข้าที่ Default Setting

3. การ์ดจอเสียหรือป่าวครับ? ลองเปลี่ยนการ์ดจออีกตัวมาเสียบดูก่อนครับ

4. BIOS อาจจะพังจากการ Update ไม่สมบูรณ์ครับ ... ท่านได้ Flash BIOS มาหรือไม่ครับ?

sigpic

Comment

อิอิลองดูกระทู้ฉันเองเผื่อจะมีประโยช>>>> กด http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=160329

Comment

ลองถอดเหล็กตระแกงด้านหลังออกที่ติดอยู่กับเมนบอดร์น่ะถอดออก มันช๊อตถ้าไม่ได้ก็ตามท่านอื่นนะครับ555
          ใช้บอดร์รุ่นเดียวกับผมเลยเนี้ย

Comment

Originally posted by voravis View Post
            อิอิลองดูกระทู้ฉันเองเผื่อจะมีประโยช>>>> กด http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=160329
            มีประโยชน์มากๆ (มั้ง) ขอบคุณครับ 555
            ตอบใมแต่ละคน มีเหตุผลทั้งนั้นนะครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              บอร์ดน่าสงสัยครับ
              น่าสงสัยว่ามันจะลาจากโลกเหรอครับ

Comment

Originally posted by mercadix View Post
                1. เช็คแรมนะครับ ดูความสะอาดขาแรมด้วยยางลบ ลองเสียบ 1 ข้างก่อนอาจจะติด ... ถ้าติดแสดงว่าอีกข้างเสียครับ

2. ลองถอดถ่าน BIOS ออกเพื่อ Reset BIOS ครับ แล้วลองเข้าที่ Default Setting

3. การ์ดจอเสียหรือป่าวครับ? ลองเปลี่ยนการ์ดจออีกตัวมาเสียบดูก่อนครับ

4. BIOS อาจจะพังจากการ Update ไม่สมบูรณ์ครับ ... ท่านได้ Flash BIOS มาหรือไม่ครับ?
                จะลองดูครับ พรุ่งนี้จะมาบอกความคืบหน้า

ท่านอื่นแนะนำมาด้วยนะครับ พรุ่งนี้จะมาดู

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

ผมว่าปัญหาน่าจะมาจาก M/B นะครับ

Comment

Working...
                  X