Announcement

Collapse
No announcement yet.

AliveNF6P-VSTA + 4200+ พอจะลากได้ถึง 3 จิ๊กนิดๆมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AliveNF6P-VSTA + 4200+ พอจะลากได้ถึง 3 จิ๊กนิดๆมั้ยครับ

ของผมตอนนี้มันตันนี้ที่ 2.9 ครับทำไงต่อดี

Last edited by twinblade; 4 Jul 2008, 08:16:35.

ลด HTT ดูครับ ให้เหลือซัก 600

Comment

ทดแรมลงด้วยครับ เผื่อ แรมมันตันครับ ลดตัวคูณเหลือ 10 ทดแรมลง (เครื่องผมมี 800 667 533 400)
      ทดแรมลงเหลือ 400 มันจะวิ่ง 1:1 ครับ ลองดูที่ลายเซนต์ อันที่ 2อะครับ

เพิ่มไฟ cpu ไปอีกครับ 1.4 น่าจะสบายมาก

Comment

Originally posted by jeabza1 View Post
        ทดแรมลงด้วยครับ เผื่อ แรมมันตันครับ ลดตัวคูณเหลือ 10 ทดแรมลง (เครื่องผมมี 800 667 533 400)
        ทดแรมลงเหลือ 400 มันจะวิ่ง 1:1 ครับ ลองดูที่ลายเซนต์ อันที่ 2อะครับ

เพิ่มไฟ cpu ไปอีกครับ 1.4 น่าจะสบายมาก
        บอร์ดเพิ่มไฟ CPU ไม่ได้ อิอิ

ลองทดแรม ไฟแรมสุดบอร์ด ครับ

Comment

บอร์ดปรับตัวคูณไม่ได้ ปรับไฟไม่ได้ แรมถ้าใช้บัส800 ทดแรมลง 667 ถ้าใช้ 667 ดันขึ้นไป 800 แล้วเพิ่มบัสสปีด บัสแรม กะHT Link จะดันขึ้นไป 1 : 1 คือ HT Link : DRAM Freequency*2 ของผมได้แค่ตามลายเซ็นครับ

Comment

ทดแรมลง แล้วอัดบัสต่อ เลย ถ้าไม่ไหวค่อยลองลด htt

Comment

ไปต่อยาก ไฟไม่พอครับ ลอง ลัดขา CPU ดู ได้ 3 แน่ครับ

Comment

ให้ยืมแรมครับ รับรอง 3.0

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

Working...
                  X