Announcement

Collapse
No announcement yet.

Razer Diamondblack VS. Logitech MX518

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Razer Diamondblack VS. Logitech MX518

อยากทราบว่าตัวไหนแหล่มกว่ากันคับ เห็นราคามันพอๆกัน ไหนๆก็จะซื้อที่รองเมาส์ดีๆแล้ว ว่าจะกัดฟันซื้อเมาส์ๆด้วยเลย อยากทราบประสบการ์ณตรงจากผู้ใช้อ่ะคับ ขอบคุณคับ

ผมว่าต้องลองจับดูนะ เคยซื้อ DiamondBack มา 2 วันเอาไปเปลี่ยนเป็น CopperHead เพราะจับไม่ถนัด -*-

Comment

ต้องลองจับเท่านั้นครับ ซื้อมาจับไม่ถนัด ละยุ่ง เลย

Comment

เห็นด้วยครับ คือเดินไปชื้อที่ร้านและทดสอบดูเลยหรือจะเอาแผ่นรองเมาส์ของคุณ
        ไปทดสอบด้วยเวลาชื้อก็ได้ครับ ของแบบนี้ต้องลองจริงเหมือนลำโพงครับ
        เรื่องเมาส์นี่ ผมเน้นให้เข้ากับข้อมือเป็นหลัก ส่วนประสิทธิภาพก็รองลงมาครับ
        ถ้าท่านเล่น FPS แล้วคงต้องเน้นเป็นพิเศษครับ

Comment

Originally posted by KOMMAND View Post
          เห็นด้วยครับ คือเดินไปชื้อที่ร้านและทดสอบดูเลยหรือจะเอาแผ่นรองเมาส์ของคุณ
          ไปทดสอบด้วยเวลาชื้อก็ได้ครับ ของแบบนี้ต้องลองจริงเหมือนลำโพงครับ
          เรื่องเมาส์นี่ ผมเน้นให้เข้ากับข้อมือเป็นหลัก ส่วนประสิทธิภาพก็รองลงมาครับ
          ถ้าท่านเล่น FPS แล้วคงต้องเน้นเป็นพิเศษครับ
          เหอๆ ทามง้านได้ด้วยเหรอคับ แล้วเจ้าของร้านเขายอมให้แกะออกมาลองหรอคับ

Comment

Originally posted by sungod1422 View Post
            เหอๆ ทามง้านได้ด้วยเหรอคับ แล้วเจ้าของร้านเขายอมให้แกะออกมาลองหรอคับ
            ถ้าเป็นเมาส์ 4-500 ร้อยผมคงไม่ลองหรอกครับ แต่ถ้าเอาแบรนด์ดัง ราคา 1500+ ผมต้องขอลองแน่นอนครับ อีกอย่าง
            Packageสามารถถอดออกและใส่เหมือนเดิมได้เหมือนอุปกรณ์ไอทีทั่วไป หรือถ้าร้านไม่ให้แกะ ก็ต้องมีของลองให้ลูกค้าครับ

Comment

ตัวผมเองก็อยากจะลองเหมือนกันแหละคับ แต่ในเชียงใหม่นี่ท่าจะยาก(เห็นแต่MX518 ที่it city) เลยอยากทราบจากคนที่ใช้ว่าเป็นยังไงบ้าง เพราะราคามันก็ค่อนข้างแพง จะซื้อทั้งทีก็อยากจะเปรียบเทียบหลายๆอย่าง(เสียดายตังอ่ะคับ)

Comment

อยากถามว่า Mouse แพง มันดีกว่า Mouse ถูก ๆ จนรู้สึกได้เลยเปล่าครับ

Comment

mx 518 สำหรับคนถนัดขวา

dimondblack สวย

คุณภาพ พอๆกัน ขึ้นอยู่ว่าถนัดกับอะไรมากกว่า

ปล.ผมใช้ mx518

ปล2.เพื่อนผมใช้ diamond black

Comment

Razer only from me...

Comment

เอ่อว่าแต่Diamondblackนี่ มันมีกี่ปุ่มคับ

Comment

7 ปุ่มครับ

3ปุ่มตรงกลาง

4 ปุ่ทมด้านข้าง ข้างละ 2 adjust ได้เอง

จาก ผู้ใช้ครับ

Comment

Razer รุ่นนี้ปรับ dpi แบบ on the fly ไม่ได้

ถ้าเป็นผมจะเลือก MX518 เพราะตอนนั้นผมก็เลือกแบบนี้ครับ ทำให้สามารถปรับ DPI ได้ตลอดเวลา

Comment

7 ปุ่มครับ

3ปุ่มตรงกลาง

4 ปุ่ทมด้านข้าง ข้างละ 2 adjust ได้เอง

จาก ผู้ใช้ครับ
                            ผมก็นึกว่ามีแค่3ปุ่มซะอีก ในรูปเห็นไม่ค่อยชัด มี7ปุ่มค่อยน่าสนหน่อย
                            Razer รุ่นนี้ปรับ dpi แบบ on the fly ไม่ได้

ถ้าเป็นผมจะเลือก MX518 เพราะตอนนั้นผมก็เลือกแบบนี้ครับ ทำให้สามารถปรับ DPI ได้ตลอดเวลา
                            อื่ม...น่าคิด

Comment

ช่วยป๋าqbertตอบ งืมที่เคยใช้mx518อ่ะนะ มือผมเล็กด้วยมังเลยใช้ไม่นาน+ขายไปแระ ก็แม่นดีอ่ะครับ ปรับon fly ได้สะดวกดี ตั้งได้5 profile เล่นๆดูไม่มีปัญหาเมาส์บินแต่อย่างใดนะ (จะมีหน่อยก็ถ้าปรับให้วิ่งเต็ม1800Dpi มันจะเร็วๆ แต่ถ้าถนัดมือแล้วแม่นดี)

Comment

Working...
                              X