Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอนเทนต์เสริม GTA4 เปิดโหลด 17 ก.พ. ตัวละครเนื้อเรื่องใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอนเทนต์เสริม GTA4 เปิดโหลด 17 ก.พ. ตัวละครเนื้อเรื่องใหม่

ร็อกสตาร์ ผู้พัฒนาเกมสุดโหดในซีรีส์ "Grand Theft Auto" ออกมายืนยันแล้วว่าคอนเทนต์เสริมของเกม GTA4 จะเปิดให้ดาวน์โหลดเฉพาะบนเครื่อง Xbox360 ในวันที่ 17 กุมภาพันธ์ปีหน้า ซึ่งเป็นวันเดียวกับการเปิดวางจำหน่ายของสุดยอดเกมไฟท์ติ้ง "สตรีทไฟเตอร์ 4" ของค่ายแคปคอม

คอนเทนต์ดาวน์โหลดของเกม GTA4 มีชื่อว่า "The Lost and Damned" ยังไม่มีการเปิดเผยราคาในการดาวน์โหลด การเล่นจะต้องใช้เกมภาคที่ 4 และคาดว่าจะใช้เรตติ้งเกมแบบ M-Mature เหมือนเดิม

"The Lost and Damned" จะเป็นคอนเท้นต์เสริมขนาดใหญ่ ตัวละครเอกจะเปลี่ยนไปจาก Niko Bellic เป็นตัวละครใหม่ที่มีชื่อว่า Johnny Klebitz เขาเป็นสมาชิกแก้งค์มอเตอร์ไซค์ The lost

แดน เฮาเซอร์ รองประธานฝ่ายครีเอทีฟของร็อกสตาร์ กล่าวว่า "จอห์นนี่เป็นตัวละครมีความแตกต่างอย่างมากเมื่อเทียบกับ นิโก้ ผมไม่สามารถพูดในรายละเอียดของเนื้อเรื่องได้ เพราะว่าผมไม่ต้องการจะให้รายละเอียดอะไรมากเกินไป จนกว่าเกมจะออกจำหน่าย แต่ผมสามารถพูดได้ว่าเนื้อเรื่องจะนำเสนอด้านที่แตกต่างไปของลิเบอร์ตี้ ซิตี้"

นอกจากเนื้อเรื่องที่จะเปลี่ยนไป ยังมีฟีเจอร์ใหม่ๆเพิ่มเข้ามา เช่นอาวุธ , ยานพาหนะ และโหมดมัลติเพลเยอร์ที่ยังไม่ได้ระบุในรายละเอียด นอกจากนั้นซาวแทรคประกอบเกมจะเพิ่มเข้ามาด้วย ซึ่งจะทำให้สถานีวิทยุในเกมมีเพลงหลากหลายแนว

แซม เฮาเซอร์ ประธานร็อกสตาร์เกม ปิดท้ายด้วยการยืนยันว่าจะมีคอนเท้นต์เสริมสำหรับเครื่อง Xbox360 ออกมาสองตัว โดย "The Lost and Damned" จะเป็นคอนเท้นต์ตัวแรก อย่างไรก็ตามแซม ไม่ได้ให้รายละเอียดของคอนเทนต์ตัวที่สองแต่อย่างใด

ข้อมูลและภาพประกอบจาก
    โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์21 พฤศจิกายน 2551 13:28 น.

www.gamespot.com
    multiplayerblog.mtv.com
    www.gamasutra.com

Ps3 ก็นั่งตบยุงไป ส่วน PC ภาคหลักยังไม่มาเลย เหอๆ
    เมื่อไรจะมาสักที
    อยากเล่นๆๆๆ >_<

Comment

อุตส่าห์ เคลียร์ เกม เคลียร์ HDD
      ก้ยังไม่มา
      แต่ก็อีกไม่ถึงเดือนเท่านั้น

Comment

เกมส์ภาคหลักยังไม่ได้เล่นเลยภาคเสริมจะมาละ เร็วจริงๆ

Comment

เครื่องผมเล่นไม่ได้ คงไม่ต้องรอ -*- (T-T)

Comment

แปลกใจ ทำไมต่างประเทศไม่ปล่อยให้โหลดแบบบิทบ้างหรอ-..-

Comment

เอา PC มาก่อน จะรีบไปพัตนาภาคเสริมทำไม มาพัตนา PC ก่อนสิ !!!!

Comment

ผมอยากร่วมงานกับร็อกสตาร์ จังเลยครับ มันจะเป็นไปได้ไหม
                แล้วอย่างผมต้องเรียนไปทางด้านไหนครับ ผมฝันสูงไปหรือป่าวครับ
                ทั้งที่ผมเรียนไม่เก่งเลยเล่นแต่เกม

Comment

รอรอ ได้แต่รอ เอามาลง PC ก่อนซิจ้า

ภาคเสริมค่อยว่ากัน

Comment

pc สงสัยบิิทกันเยอะ ทีมงานเลยถ้อแท้

Comment

Originally posted by pudgeloas View Post
                      ผมอยากร่วมงานกับร็อกสตาร์ จังเลยครับ มันจะเป็นไปได้ไหม
                      แล้วอย่างผมต้องเรียนไปทางด้านไหนครับ ผมฝันสูงไปหรือป่าวครับ
                      ทั้งที่ผมเรียนไม่เก่งเลยเล่นแต่เกม
                      ไปเรียนด้าน คอมกราฟฟิค/แต่มันยังมีแยกอีก เป็น ดิจิทัตมีเดีย กับดิจิทัตอาท มัง

ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยด้วย

Comment

Originally posted by narubhet View Post
                        เครื่องผมเล่นไม่ได้ คงไม่ต้องรอ -*- (T-T)
                        ไปเรียนภาษาอังกฤษ ครับ สำคัญมากในการทำงาน กับ ต่างประเทศ

Comment

spec คงสูงน่าดูนะเนี้ย 8500 GT ของผมจะรับไหวป่าวเนี้ย เง้อ

Comment

โอ้ว...แม่เจ้า แค่ตัวหลักก็หลาย GB. แล้วนะ

Comment

PC เมื่อไหร่จะมาล่ะ

Comment

Working...
                              X