Announcement

Collapse
No announcement yet.

4800x2 oc ไปที่ 3.0 ซิ้งเดิม ร้อน 52 องศา มันเป็นอะไรไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4800x2 oc ไปที่ 3.0 ซิ้งเดิม ร้อน 52 องศา มันเป็นอะไรไหมครับ

บอกผมหน่อย 4800x2 ผม OC ไปที่ 3.0 เล่น NFS ชม.กว่า อยู่ที่ 52 องศา ซิ้งเดิม แบบนี้มันผิดปกไหมครับ อุณหภมิของ cpu ผมควรจะไม่เกินเท่าไหร ถึงจะไม่พังก่อนเวลาอันควร (แถวบ้านตอนนี้อากาศเย็นเลยลองดู)

เย็นเกินไปป่าว

Comment

ทำไมของเรา กดไป 60 หว่า

Comment

Originally posted by kingmax View Post
        ทำไมของเรา กดไป 60 หว่า
        มันอยู่ที่ซิ้งค์ครับ

ของผม 9850BE @ 3.0

เล่น NFS ความร้อนจะอยู่ประมาณ 51 องศา เองครับ

Comment

ยังสบายๆคับ

Comment

70อาศาถือว่าร้อนครับ

Comment

อุ่นๆ

Comment

อิอิ

ของ 5000+ ขึ้น 60 องศา ผมยังไม่คิดไรเลยครับ

ปกติดีครับ

Comment

ของผมฟูลที่54 เต็มเหนี่ยว มีzalmanช่วยนะ

Comment

Originally posted by hoy-khong View Post
                    บอกผมหน่อย 4800x2 ผม OC ไปที่ 3.0 เล่น NFS ชม.กว่า อยู่ที่ 52 องศา ซิ้งเดิม แบบนี้มันผิดปกไหมครับ อุณหภมิของ cpu ผมควรจะไม่เกินเท่าไหร ถึงจะไม่พังก่อนเวลาอันควร (แถวบ้านตอนนี้อากาศเย็นเลยลองดู)
                    ชิ้งเดิม มัน ทำไม เย็นจัง แค่ 50 กว่า ๆ เอง อ่ะ

Comment

idle amd ซิ้งเดิมๆๆเย็นพอกับซิ้งเทพๆๆ ถ้าฟูโหลดมาละก็ รู้เรื่องผม 2.8 full 46 เอง idle 35-36

Comment

75 นู่นละจอฟ้าถึงจะมาเยือน

3.15 ผมฟูลโหลด ตั้ง 72 - -"

Comment

โหย ... เย็นจังเลย

Comment

Full load ไม่เกิน60 องศาก้ไม่ถือว่าร้อนแล้วครับ Idle ผมก้อยุ่ืี่30อ่ะนะ ลองเปิด cool quiet ด้วย โหย ต่ำกว่า20ก้เคยมาแล้ว

Comment

Originally posted by Jiwa1820 View Post
                              ชิ้งเดิม มัน ทำไม เย็นจัง แค่ 50 กว่า ๆ เอง อ่ะ
                              ตอนนี้มันหน้าหนาวอากาศที่บ้านเย็นมาก ตอนกลางคืนอากาศน่าจะไม่เกิน 20 องศา

Comment

Working...
                              X