Announcement

Collapse
No announcement yet.

[4.5Ghz] E7200 on AIR กะเค้ามั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [4.5Ghz] E7200 on AIR กะเค้ามั่ง

[4.5Ghz] E7200 on AIR กะเค้ามั่ง
    ^
    ^
    ^
    ใช้มาตั้งนานแร้ ลองไปแบบเต็มๆดูสักทีกับการเทสออกอากาศครั้งแรก...เข็นกันอยู่นานก่าจะไป ไม่มีตังเล่นน้ำเอาลมลูบไปก่อน.....
    ^
    ^
    CPU Intel E7200 2.66 ( @ 4.5Ghz ) + TureBlack
    MB Ausu P5Q ( P45 + Bios 1611 )
    HD WD2500YS ( RAID0 x2 )
    RAM Crucial Ballistix Tracer Bus667 ( 2x1GB )
    VGA Geforce 9800GX2 ( MOD Bios + Driver 181.20 )
    PSU TaganBZ700
    Windows XP SP3
    Windows Vista SP1
    ^
    ^
    ขาดผลเทสและโปรแกรมไปอีกหลายตัวนะครับในเครื่องผมมีเท่านี้..... ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยนะครับ เพิ่งได้ออกอากาศโชว์ลาวครั้งแรก 555+
    ^
    ^
    ขอโชว์ลาวก่อนครับ 2 รูป หะ หะ
    ^
    ^

^
    ^
    Super PI : 1M HyperPI 1 Core ครับ
    ^
    ^

^
    ^
    Super PI : 1M HyperPI 2 Core ครับ
    ^
    ^

^
    ^
    Super PI : 32M HyperPI 1 Core ครับ วิ่ง2รอบกันเหนียว แหะ แหะ
    ^
    ^

^
    ^
    Super PI : 32M HyperPI 2 Core ครับ
    ^
    ^

^
    ^
    3DMark : 2005
    ^
    ^

^
    ^
    3DMark : 2006
    ^
    ^

^
    ^
    3DMark : Vantage ( ผลเทสเก่าครับ ยังไม่ได้เทสใหม่ )
    ^
    ^

^
    ^
    AquaMark3
    ^
    ^

^
    ^
    แล้วจะมาแปะเพิ่มนะครับ ถ้าเทสด้วยโปรแกรมอื่นๆอีก ps:
    Last edited by boyd_747; 22 Feb 2009, 10:20:18. Reason: Edit NEW TEST

ทำไมเทสตอนสุดท้าย speed ตกละครับ..

Comment

เอาอีก ๆๆๆ

Comment

ผมว่า vantage ผ่านยากนะ กว่าผมจะผ่านเล่นเอาหืดจับ

Comment

แรงมากมาย หุหุหุ
          โดนเฉพาะ GF9800GX2 (เดี๋ยวเก็บตัง)

Comment

แรงมากๆคับ 4.5gเทสผ่านเยอะขนาดนี้ สงสัย pi 1 m จะผ่าน ที่ 5g

Comment

ไปต่อครับ กรั๊กๆ gx2 แรงได้ใจจริงๆ

Comment

เอิ๊กๆ เลียนแบบผม

e7200 ตัวนี้กินไฟน้อยดีจริงๆ

Comment

การ์ดจอแรงดีจัง

Comment

เทพเลย

Comment

Originally posted by nathakai View Post
                      ทำไมเทสตอนสุดท้าย speed ตกละครับ..
                      ยังไม่เคยเทสที่ความเร็วนี้บนวิสต้าเลยครับ รอแรมใหม่อยู่

Originally posted by zman View Post
                      เอาอีก ๆๆๆ
                      ไม่น่าจะไปไกลเกินกว่านี้แล้วครับ สุดบอร์ดกากๆแร้จ้า

Originally posted by MXdeFunk View Post
                      ผมว่า vantage ผ่านยากนะ กว่าผมจะผ่านเล่นเอาหืดจับ
                      ผมว่าคืนนี้จะลองบนความเร็วนี้ดู (แต่ไม่รู้ว่าแรมที่สั่งไว้จะมาถึงป่าว ถ้ามาก็เล่นเร 4x4Gb)

Originally posted by TWK. View Post
                      แรงมากมาย หุหุหุ
                      โดนเฉพาะ GF9800GX2 (เดี๋ยวเก็บตัง)
                      เอาเรท่าน GX2 + ไดร์เวอร์ใหม่เหมาะมากเวลานี้

Originally posted by hugnoi View Post
                      แรงมากๆคับ 4.5gเทสผ่านเยอะขนาดนี้ สงสัย pi 1 m จะผ่าน ที่ 5g
                      หมดตูดแล้วครับ เกินกว่านี้ขึ้นไปเปิดไม่ติดเอาเสียเลย น่าจะสุดแล้วกับ P5Q

Originally posted by Chodose View Post
                      ไปต่อครับ กรั๊กๆ gx2 แรงได้ใจจริงๆ
                      ตันแร้ท่าน 555+ ( หามาแรงสักตัวสิท่าน )

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                      เอิ๊กๆ เลียนแบบผม
                      e7200 ตัวนี้กินไฟน้อยดีจริงๆ
                      งมมา3ตัว กว่าจะได้Week นี้ ตัวแรกที่ซื้อมาใส่ไฟไป1.7 ยังไม่ไปไหนเร (ตัวนี้ก็ของน้าสาว ผมแอบไปสับมา 555+)

Originally posted by pimmachote View Post
                      การ์ดจอแรงดีจัง
                      แรงแต่แต้มอะท่าน เล่นเกมจริง FPS ปูดขึ้นมาหน่อยหนึ่งบนเกมที่ไม่รองรับ SLi แต่เกมไหนรองรับ FPS วิ่งกระฉูดเร บางเกมเปิดเล่นได้ที่ 8x -16x เรความเร็วหย่อนลงไปนิดเดียว

Originally posted by wikorn View Post
                      เทพเลย
                      ผมยังห่ างไกลเรครับท่าน ใช้แต่ของกากๆตกรุ่นแร้ทั้งน๊านนนนน หะ หะ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ............

Comment

แจ่มจริง ๆ Super Pi 1M จ่อตรูดผมเรย

Comment

^

อันนี้1M กี่หัวอ่า เขาเทส1M สองหัวครับ

เดี๋ยวกลับบ้านไปเอาE8400 c0 กับแรมcl หลวมๆ มาโชว์ลาวครับ -.-"

อ่อ แล้วเล่นน้ำหรือลมอ่าครับ โชคดีจังได้E8200 แรงๆ กินไฟต่ำๆ ของผมไม่ได้เรื่องเลยตัวเก่าอ่ะ

Comment

แหะ แหะ ถามเพื่อนๆหน่อยว่า HyperPI ทำไมผลมันต่างกับ SuperPI พอสมควรเลยอะครับ โปรแกรมไหนอยู่บนมาตราฐานดีกว่ากันอะครับ ผมก็เพิ่งเคยเทสโปรแกรมพวกนี้ มึนๆ... ปกติผมOC อยู่ในระดับที่ใช้งานจริงๆเท่านั้น ไม่ค่อยได้ลากเต็มๆเท่าไหร่ เทสกับFuturemark เป็นส่วนมาก

Comment

เอ่อ งงเหมือนกัน? ผมนึกว่า hyperpi คือคนสร้างโปรแกรมที่มันรวมsuper pi มากดเทสพร้อมกันหลายๆtreadได้โดยคลิ๊กเดียวซะอีก

ว่าแต่ท่านเทสsuper pi สองหัว นี่ต้องเปิดsuper pi2ตัว แล้วรีบคลิ๊กให้มันเทสพร้อมกันเร็วๆหรอครับ?

Comment

Working...
                              X