Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชุดนี้ดูที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชุดนี้ดูที

E6600
    Asus Commando
    Geli Ultra 1x2gb 800mhz
    hd 320gb *2
    HIS HD2900XT
    DVDRW-ASUS SATA
    PSU 500W
    Case Sagitta Raidmax
    ชุดนี้

1. ถ้าไม่ocคุ้มไหมอะครับ
    2. ถ้าไม่ocควรลดอันไหนมั้งครับ
    3. ถ้าocลากได้ไงไหม
    Last edited by mangift; 29 May 2007, 14:51:21.

ok ล่ะคับ

น่าจะอัด PSU 550 ขึ้นน่ะ

Comment

เหยียบๆเทพแล้วเนี่ยะ....

Comment

ถ้า ไม่ OC ไม่คุ้มครับ มีอุปกรณ์บางอย่าง ที่เปลี่ยนแล้วถูกกว่าแต่ทำงานได้เท่ากันครับ ถูกกว่ามากด้วยครับ มีแบบนี้มันต้อง จับ ย่างครับ เอาให้กลิ่นหอมออกมาเลยครับ ไม่งั้น ผมว่า อย่างแพง ไม่ใช้อย่างแรงครับ

Comment

Originally posted by mangift View Post
          E6600
          Asus Commando
          Geli Ultra 1x2gb 800mhz
          hd 320gb *2
          HIS HD2900XT
          DVDRW-ASUS SATA
          PSU 500W
          Case Sagitta Raidmax
          ชุดนี้

1. ถ้าไม่ocคุ้มไหมอะครับ
          2. ถ้าไม่ocควรลดอันไหนมั้งครับ
          3. ถ้าocลากได้ไงไหม
          1.คุ้ม
          2.OK ละ 500W พอครับ สำหรับ HIS HD2900XT ตัวเดียว
          3.ลากกระจายเลย ดีๆ เทพ มากกกกก

Comment

ถ้าไม่OCชุดนี้ไม่น่าจะดีเท่าไหร่ เกินความจำเป็น อย่างบอร์ด,แรมเนี๊ยไม่OCก็ลองหาตัวอื่นดีกว่า แต่ถ้าเงินเหลือเยอะๆ ซื้อแล้วไม่เดือดร้อนหรืออนาคตไม่แน่จะ่oc ก็ซื้อไป

Comment

บ้านรวยก็ซื้อเลย

OC นี่แหล่มๆ

Comment

อ่า

Originally posted by wikorn View Post
                ถ้า ไม่ OC ไม่คุ้มครับ มีอุปกรณ์บางอย่าง ที่เปลี่ยนแล้วถูกกว่าแต่ทำงานได้เท่ากันครับ ถูกกว่ามากด้วยครับ มีแบบนี้มันต้อง จับ ย่างครับ เอาให้กลิ่นหอมออกมาเลยครับ ไม่งั้น ผมว่า อย่างแพง ไม่ใช้อย่างแรงครับ
                ถ้า ไม่oc ต้องเปลี่ยนเป็นอุปกรณ์ไรบ้างอะครับ ที่ทำงานได้เท่ากันอะครับ
                ผมทำงานกราฟฟิค 3dนะครับ เล่นเกมส์หนักๆๆบ้างถ้าว่างงาน

Comment

Originally posted by mangift View Post
                  ถ้า ไม่oc ต้องเปลี่ยนเป็นอุปกรณ์ไรบ้างอะครับ ที่ทำงานได้เท่ากันอะครับ
                  ผมทำงานกราฟฟิค 3dนะครับ เล่นเกมส์หนักๆๆบ้างถ้าว่างงาน
                  Gigabyte Ds3 4200 ต่อ RAID ได้ด้วย
                  RAM ROX 667 1Gx2 3000

คิดเอาเองแล้วกันจะเหลือเงินอีกเท่าไร ครับ ซื้อ LCD ได้เลย หรือ HDD เพิ่ม เพื่อการใช้งานครับ

Comment

อ่า

Originally posted by wikorn View Post
                    Gigabyte Ds3 4200 ต่อ RAID ได้ด้วย
                    RAM ROX 667 1Gx2 3000

คิดเอาเองแล้วกันจะเหลือเงินอีกเท่าไร ครับ ซื้อ LCD ได้เลย หรือ HDD เพิ่ม เพื่อการใช้งานครับ
                    ถ้าต้องการบอร์ดสวยๆๆมีอันไหนมั้งอะครับ
                    แล้วก็ 2 gbกะ 4gbต่างกันมากไหมครับ

Comment

เรื่อง สวย ไม่มีความเห็นครับ สวยคุณ กับ สวยผม ก็สวยไม่เหมือนกันครับ ต้องเลือกเองครับ ส่วนตัวผม MBผม ไม่จำเป็นต้องสวยครับ ยัดในเคช ปิดฝา ซุกไว้ไต้โต้ะ สวยไม่มีผล ขอโล่ง อย่างเดียวครับ ไม่เอาบอร์ดที่มีเลเยอร์ชุดเสียบสายไฟ ไปไว้กลางบอร์ดก็ เอาได้หมด

ส่วนแรม ตอนนี้มันถูกมากครับ 4G ถ้าประหยัดอย่างอื่นได้ ซื้อแรมก็เป็นทางเลือกที่ดีครับ เผื่อ อีกครึ่งปี วิสต้า พร้อมครับ

Comment

วินโด วีตา ใช้spacมากไหมครับ

Comment

วินโด วีตา ใช้spacมากไหมครับ
                          สเปคพื้นฐานไม่มากครับ แรม 1 กิก ก็ได้แล้วครับ สำหรับงานทั่วไป แต่ 2 ได้ก็ดีครับ จะลื่นกว่า แต่บอกได้เลยว่า ไม่ว่าจะแรมเท่าไร มันโหลดโปรแกรมได้ไวกว่า XP ครับ นิดๆนะ

Comment

Working...
                          X