Announcement

Collapse
No announcement yet.

4850 กับ 24 นิ้ว ไหวแค่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4850 กับ 24 นิ้ว ไหวแค่ไหนครับ

4850 กับ 24 นิ้ว เล่นเกมส์ปัจจุบันไหวไหมครับ แบบปรับที่ความละเอียด จอ แต่ไม่ต้องปรับ high
    หรือ จาใช้ แค่ 22 พอครับ

กำลังอยากรู้เหมือนกันเลยครับ เลือกไม่ถูกระหว่าง 22 กับ 24 อยู่เหมือนกัน รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ

Comment

ผมว่าน่าจะไหวนะครับถ้าไม่ใช่ Crysis ปรับ high กำลังจะซื้อ 24" เหมือนกัน

Comment

ไม่ไหว

Comment

ดันคับ อยากรู้เหมือนกัน

Comment

เวลาเล่นเกมผมว่าปรับความละเอียดมาที่ 1680*1050 (หรือความละเอียดของจอ 22นิ้ว) มันก็น่าจะเล่นได้น่ะนะครับ

Comment

24นิ้ว

1920*1080 เฟรมเรทหล่นฮวบเลยนะ

ถ้าเน้นดูหนังก็ดี แต่ถ้าเกมผมว่ายังไม่ถึงเวลาจอ24

Comment

สวยครับ แมคกี้ คิว

Comment

Originally posted by ASCII View Post
                  กำลังอยากรู้เหมือนกันเลยครับ เลือกไม่ถูกระหว่าง 22 กับ 24 อยู่เหมือนกัน รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ
                  สนใจ LCD แบรนไหนครับ

Comment

Originally posted by KingYojimbo View Post

สวยครับ แมคกี้ คิว
                    เหนด้วยอ่ะ

Comment

Originally posted by miixer View Post
                      ผมว่าน่าจะไหวนะครับถ้าไม่ใช่ Crysis ปรับ high กำลังจะซื้อ 24" เหมือนกัน
                      อยากรู้จังจาซื้อ 24 ตัวไหนหว่า

Comment

Originally posted by acquiesce View Post
                        24นิ้ว

1920*1080 เฟรมเรทหล่นฮวบเลยนะ

ถ้าเน้นดูหนังก็ดี แต่ถ้าเกมผมว่ายังไม่ถึงเวลาจอ24

ขอบคุงคร๊าบ แซดเลย

Comment

Originally posted by darksiam View Post
                          อยากรู้จังจาซื้อ 24 ตัวไหนหว่า
                          ผมเล็ง BenQ v2400w ครับ ไม่ก็อาจจะเป็น Dell 248wfp

Comment

ผมเล็ง 22" ไว้แต่ก็ยังหวั่นๆเหมือนกันเลยคับ

Comment

24" นี่น่าจะละเอียด 1920x1200 หรือเปล่า

เท่าที่สังเกตุการเล่นเกมในความละเอียดที่ต่างกัน CPU ก็มีโหลดเพิ่มอย่างเห็นได้ชัดเช่นกัน เพราะมันมีจุดที่ต้องคำนวนก่อนส่งให้การ์ดจอ render
                              คือนอกเหนือการ์ดต้องแรงแล้ว CPU ก็ต้องเร็วขึ้นด้วย

ที่ CPU เดียวกัน จาก 1680x1050 (22") ไป 1920x1200 (24") นี่เฟรมหายไปประมาณ 5-10 เฟรม แล้วแต่เกม

Comment

Working...
                              X