Announcement

Collapse
No announcement yet.

6750 ใช้ไฟกันไงมั่งอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 6750 ใช้ไฟกันไงมั่งอะครับ

ผมใช้ที่ 4.0G
    ไฟ Cpu 1.655
    NB 1.7
    Vll 1.7
    FSB 1.5
    RAM 2.3

อยากไปมากกว่านี้ แต่ตันที่ 4.08G แล้วครับไฟ CPU 1.685 ครับสุดบอดหมดทุกอย่างแล้วคับ โฮ ใครมาช่วยสอนผมทีไล่ไฟไงดีอยากไปต่อ
    Last edited by crazy_num; 16 Aug 2008, 12:02:10.

จะเอาให้ถึง 4.5 เลยเหรอจ๊ะ....

Comment

อ่ะ อัดไฟมันไม่ไปอ่ะ

Originally posted by dears View Post
      จะเอาให้ถึง 4.5 เลยเหรอจ๊ะ....
      ช่วยทีตาเดียร์ สุดบอดหมดแล้วไปได้แค่นี้ จะไปมากกว่านี้ต้องเปลี่ยนบอดเลยป่ะ หรือลองไล่ไฟใหม่
      แต่ไล่มา 2-3 รอบแล้ว

Comment

สุดยอดครับพี่ของผมตามลายเส้นเลยครับ450*8 ตันแล้วทำต่อไม่ไปแล้ว
        ผมแรมคิงตันกระจอก ใส่ไฟไป1.525 ไฟแรม+0.2 ซิ้งHR-01 PUS ENERMAX 460
        ถ้าใส่ไฟ1.55 แรม+0.4 บอดผม p31-ds3lก็เทสไรไม่ผ่านเลยไม่ดับก็จอฟ้านะนำหน่อยครับ

Comment

Originally posted by nonny5555 View Post
          สุดยอดครับพี่ของผมตามลายเส้นเลยครับ450*8 ตันแล้วทำต่อไม่ไปแล้ว
          ผมแรมคิงตันกระจอก ใส่ไฟไป1.525 ไฟแรม+0.2 ซิ้งHR-01 PUS ENERMAX 460
          ถ้าใส่ไฟ1.55 แรม+0.4 บอดผม p31-ds3lก็เทสไรไม่ผ่านเลยไม่ดับก็จอฟ้านะนำหน่อยครับ

เหมือนกันเลย.... สงสัยของเราจะได้ week ห่วย

Comment

ป๋มว่าลองไปไล่ 510*8 ให้นิ่งก่อนดีกว่ามั้ยง่ะ แค่รัน 1M อย่างเดียวป๋มว่าพอเทสแต่ละอย่างจะรอดทุกตัวมั้ยเนี่ยะ เหอะๆๆๆ
            ขอบอกว่า 510*8 รัน 1M ได้เยอะไปนะ ลองไปไล่แรมให้แน่นกว่านี้หน่อย
            อีกอย่างแค่ 510*8 ก็แรงแล้ว ลองไปเพิ่มประสิทธิภาพในส่วนของแรมดีกว่า

Comment

Originally posted by unix View Post
              เหมือนกันเลย.... สงสัยของเราจะได้ week ห่วย

สงสัยของเราจะได้ week ห่วย week คืออะไรนะครับ ?

Comment

ง่ะสอนทีสิท่าน

Originally posted by dears View Post
                ป๋มว่าลองไปไล่ 510*8 ให้นิ่งก่อนดีกว่ามั้ยง่ะ แค่รัน 1M อย่างเดียวป๋มว่าพอเทสแต่ละอย่างจะรอดทุกตัวมั้ยเนี่ยะ เหอะๆๆๆ
                ขอบอกว่า 510*8 รัน 1M ได้เยอะไปนะ ลองไปไล่แรมให้แน่นกว่านี้หน่อย
                อีกอย่างแค่ 510*8 ก็แรงแล้ว ลองไปเพิ่มประสิทธิภาพในส่วนของแรมดีกว่า
                ผมเรียนจากท่านแหละ จากนี้ไล่แรมทำไงอ่ะสอนทีจิท่าน

Comment

แรงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

Comment

เปิด memtest แล้วเอารูปมาลงหน่อยจิ

Comment

ง่ะ

ตอนนี้ใช้ที่ 3.84 อยู่อ่ะ ใช้มากก่านี้กัว มันดับ ใช้เน็ทขององการขี้เกียจเสียตัง 3 บาทอ่ะต่อทีละ 3 บาท เน็ท 56 k
                      Last edited by crazy_num; 16 Aug 2008, 12:02:10.

Comment

แรงงงง จาเอาอีกหรอนั่น

Comment

แล้วของตัวได้เท่าไร
                          4.2 หรือป่าว อิอิอิ

Comment

Originally posted by crazy_num View Post
                            ตอนนี้ใช้ที่ 3.84 อยู่อ่ะ ใช้มากก่านี้กัว มันดับ ใช้เน็ทขององการขี้เกียจเสียตัง 3 บาทอ่ะต่อทีละ 3 บาท เน็ท 56 k
                            orthos ผ่านมั้ยท่าน

Comment

Originally posted by bigtees View Post
                              แล้วของตัวได้เท่าไร
                              4.2 หรือป่าว อิอิอิ
                              ยังไม่ถึงเลยเพ่ บอร์ด 965 เอาอะไรมากมายอ่ะเน้อ ถ้าได้ P35 คงสบายกว่านี้เยอะ เหอะๆๆๆ

Comment

Working...
                              X