Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ chassis signal หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ chassis signal หน่อยครับ

รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยครับ
    เคสที่มี Jumper เสียบกับ Mainboard
    เป็นสัญาณเตือนเมื่อเวลาเปิดเคสนี่เสียบกับแล้วใช้งานยังไงเหรอครับ
    ผมลองเสียบแล้ว ตรง
    +5VSB_MB
    Chassis Signal
    GND
    มันขึ้น Error เวลา Boot ว่า
    Chassis Intruded, System Halted!

ต้องไปรับค่าไหนใน bios รึเปล่าครับ
    ขอบคุณครับ

ไม่มีใครทราบเลยเหรอครับ
    ขอความรู้หน่อยครับ

Comment

ดันให้ครับ ตรงนี้ไม่รู้อะครับ
      เสียบสายผิดอะปาวครับ
      เมนบอร์ดผมไม่มีไอ้ตัวนี้นะ ^^ ( DQ6 )

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ดันให้ครับ ตรงนี้ไม่รู้อะครับ
        เสียบสายผิดอะปาวครับ
        เมนบอร์ดผมไม่มีไอ้ตัวนี้นะ ^^ ( DQ6 )
        ไม่น่าผิดหรอกครับ
        แค่อยากรู้ว่ามันใช้งานยังไง อ่านคู่มือแล้งยัง งงๆ
        เมนบอร์ดทุกตัวมี function นี้ครับ สังเกตุดีๆ ผมเห็นมันมาตั้งแต่สมัย Socket7
        เมนบอร์ดรุ่นใหม่เหลือให้ set jumper ไม่กี่ที่หรอกครับ ของคุณ ( DQ6 ) ก็น่าจะมีครับ

Comment

Working...
        X