Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ อาการแบบนี้ทำไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ อาการแบบนี้ทำไง

คือ ว่าผมเพิ่งซื้อคอมมาใหม่ แล้วพอลงเกมพวกที่ใช้กราฟฟิกสูงๆ พอเล่นได้สักพักเครื่องมันรีสตาต เองทุกทีครับการ์ดจอ ผมก็กิ๊กไบท์ 8600 จีที ไม่แน่ใจว่าปัญญหามาจากส่วนใด วาลผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

- ลองเปิดฝาเคส แล้วเอาพัดลมเป่าอัดดูครับ ว่าหายรึเปล่า
    - ลองถอดแรมออกมาทีละแถว (ถ้ามี 2 แถว)ดูครับ ว่าหายรึเปล่า
    - ลองถอดอุปกรณ์ต่อพ่วง ให้เหลือแค่ MB CPU Ram VGA HDD ดูครับ ว่าหายรึเปล่า

Comment

ผู้รู้มาบอกแล้วครับ หายแน่นอน

Comment

แนะนำนะครับถ้าเพิ่งซื้อมาใหม่...บวกกับประสพการณ์ยังน้อยถ้าไม่ลำบากมาก ยกไปให้ร้านที่เราซื้อมาเช็คให้เลยครับ......ทำเองไม่เป็นเดียวงานเข้า จะไปกันใหญ๋

Comment

psu ไฟไม่พอรึเปล่า ^^" ...

Comment

Originally posted by KamuiShirou View Post
            psu ไฟไม่พอรึเปล่า ^^" ...
            psu ผม gview gold ครับ ไฟ 550w จะไม่พอเชียวหรือครับ

Comment

Originally posted by totosunk View Post
              psu ผม gview gold ครับ ไฟ 550w จะไม่พอเชียวหรือครับ
              ขแสเปคแบบละเอียดหน่อยครับ

PSU ของท่าน วัตต์ไม่เต็มครับ ถ้าพูดตรงๆเลย 550 วัตต์ที่ PSU บอก เค้าโม้ครับ เพราะ เป็นการวัดจากโหลดชั่วขณะครับ

แนะนำให้ลองดู PSU ของ Delux ครับ ราคาไม่แพงมากครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                ขแสเปคแบบละเอียดหน่อยครับ

PSU ของท่าน วัตต์ไม่เต็มครับ ถ้าพูดตรงๆเลย 550 วัตต์ที่ PSU บอก เค้าโม้ครับ เพราะ เป็นการวัดจากโหลดชั่วขณะครับ

แนะนำให้ลองดู PSU ของ Delux ครับ ราคาไม่แพงมากครับ
                GigaByte GA-EP35-DS3L
                psu Gview Gold
                Gigabyte 8600 gt zalman
                ram corsair 1g*2
                ยังไงก็ช่วยวิเคราะให้หน่อยนะครับว่าเป็นที่อะไร จะได้มีแนวทางในการแก้ไข
                หรือว่าเป็นที่วินโดว์เปล่าครับ

Comment

Originally posted by totosunk View Post
                  GigaByte GA-EP35-DS3L
                  psu Gview Gold
                  Gigabyte 8600 gt zalman
                  ram corsair 1g*2
                  ยังไงก็ช่วยวิเคราะให้หน่อยนะครับว่าเป็นที่อะไร จะได้มีแนวทางในการแก้ไข
                  หรือว่าเป็นที่วินโดว์เปล่าครับ
                  ลองลองวินโดว์ ใหม่ดูครับ หาแผ่นที่เป็นแบบเดิมๆ ที่ไม่มีการโมมาครับ เผื่ออาจะไม่ได้จากการ Hardware จะได้ไม่ต้องซื้อมา เสียของ ครับ

ถ้าลองแล้วยังไม่หาย ตอนนี้ที่ผมให้ นน. มากสุด น่าจะเป็น PSU ครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                    ลองลองวินโดว์ ใหม่ดูครับ หาแผ่นที่เป็นแบบเดิมๆ ที่ไม่มีการโมมาครับ เผื่ออาจะไม่ได้จากการ Hardware จะได้ไม่ต้องซื้อมา เสียของ ครับ

ถ้าลองแล้วยังไม่หาย ตอนนี้ที่ผมให้ นน. มากสุด น่าจะเป็น PSU ครับ
                    ขอบคุณครับพี่ เดี๋ยวลองดู แล้วจะมาโพสใหม่นะครับ

Comment

Working...
                    X