Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q9550 กับ EP31-DS3L ที่ 3.8 ตันแล้วหรือ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q9550 กับ EP31-DS3L ที่ 3.8 ตันแล้วหรือ?

http://forums.overclockzone.com/foru...99#post7257899
    Last edited by peter_well; 11 Apr 2009, 03:04:21.

คุ้มมากๆแล้วนะครับ กับ MB ราคาแค่นี้
    บางคน MB แพงว่านี้ ยังไม่ถึง 3.8 เลยครับ

อาการดับไม่น่าใช่ไฟไม่พอครับ
    เอา CPU Z มาดุก็ได้ครับ

Comment

น่าจะตันที่บอร์ดละมั้ง...(ความเห็นส่วนตัว)

หรือไม่ก็ ไฟน้อยไป

รอท่านต่อไป

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        คุ้มมากๆแล้วนะครับ กับ MB ราคาแค่นี้
        บางคน MB แพงว่านี้ ยังไม่ถึง 3.8 เลยครับ

อาการดับไม่น่าใช่ไฟไม่พอครับ
        เอา CPU Z มาดุก็ได้ครับ
        นี่ครับภาพจาก CPU Z และ HW Monitoring ครับ

Comment

ผมว่าตันความร้อน

Comment

ปิด C1E ทิ้งด้วยครับ

Comment

คุ้มแล้วครับ P31 ได้ 3.8 ซีพียูกับการ์ดจอไม่เข้ากับบอร์ดเลยครับ

Comment

เข้ากันจะตายท่าน one ของแพงต้องมาอยู่กับของถูกๆอย่างนี้

Comment

Originally posted by one View Post
                  คุ้มแล้วครับ P31 ได้ 3.8 ซีพียูกับการ์ดจอไม่เข้ากับบอร์ดเลยครับ
                  Originally posted by okinava30 View Post
                  เข้ากันจะตายท่าน one ของแพงต้องมาอยู่กับของถูกๆอย่างนี้
                  ราคาผมซื้อมาไม่ได้ถูกนะครับ ผมซื้อมาตั้ง 2200 บาท ที่ไอที นอลิส โคราช อ่ะท่านร้าน Bussiness World

พอดีไม่มีตังครับท่าน
                  เด็ก 16 จนๆเอง
                  งั้นรบกวนช่วยแนะนำบอร์ดด้วยสิครับ
                  เอาแบบว่าเด็กตาดำๆจนๆบ้านนอกๆมีปัญญาซื้อด้วยนะครับ (ต้องเป็นบอร์ดที่มีเทคโนโลยี่ที่เป็นมิตรกับกระเป๋าสะตางของกระผมด้วยนะครับ)
                  Last edited by peter_well; 11 Apr 2009, 16:52:27.

Comment

Originally posted by peter_well View Post
                    ราคาผมซื้อมาไม่ได้ถูกนะครับ ผมซื้อมาตั้ง 2200 บาท ที่ไอที นอลิส โคราช อ่ะท่านร้าน Bussiness World

พอดีไม่มีตังครับท่าน
                    เด็ก 16 จนๆเองเล่น Q9550 นี่นะมันไม่เด็กแล้วครับ
                    งั้นรบกวนช่วยแนะนำบอร์ดด้วยสิครับ
                    เอาแบบว่าเด็กตาดำๆจนๆบ้านนอกๆมีปัญญาซื้อด้วยนะครับ (ต้องเป็นบอร์ดที่มีเทคโนโลยี่ที่เป็นมิตรกับกระเป๋าสะตางของกระผมด้วยนะครับ)
                    ผมแนะนำ GA-EP45-UD3R ครับ

Comment

เดี๋ยวเอาบัตรให้ดูครับ
                      ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ
                      ความจริงผมก็เล็งๆ ตัวนี้ไว้
                      แต่ยังรอถามคนที่ใช้ P5Q-Duluxe หรือ Pro, DFI Lanparty P45-XXX แล้ว MSI P45 เป็นไงบ้าง

Comment

Working...
                      X