Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอไดรเวอร์ UAA ของ ASUS X51R For XP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอไดรเวอร์ UAA ของ ASUS X51R For XP

ตามหัวข้อเลยครับ เพื่อนๆ พี่ที่ใช้รุ่นนี้ขอหน่อยครับ

ตอนนี้ไม่มีเสียงเลย มีแต่ไดรเวอร์เสียง แต่ขาด UAA (เห็นว่า ต้องลงตัวนี้ก่อนลงไดรเวอร์เสียง)

ผมโหลดมาจากเวบของ ASUS เลย แต่ใช้ไม่ได้ครับ (หรือเราลงไม่เป็นหว่า)

และผมก็ทำตามนี้แล้วครับ http://forums.overclockzone.com/foru...52&page=27#668 แต่ก็ยังไม่ได้

ขาดแค่ตัวนี้ตัวเดียว โหลดมาจากหลายๆ เวบก็อาการเดียวกันเลย

ขอบคุณทุกท่านครับ

Realtek HD Audio Codec (Include Microsoft HD Audio Bus Driver) [www.realtek.com.tw]
    Link 1 : ftp://152.104.238.19/pc/audio/WDM_R200.exe
    Link 2 : ftp://66.104.77.130/pc/audio/WDM_R200.exe
    Link 3 : ftp://61.56.69.18/pc/audio/WDM_R200.exe

ว่าแต่ใช้ Windows XP ตัวไหนเหรอ

Comment

SP3 V.5512 ครับ หรือมันจะเกี่ยวกับวินโดวส์ที่ผมใช้ด้วยหรือป่าว

จะลองโหลดดู ขอบคุณมากครับ
      Last edited by ปฐมวงศ์; 4 Aug 2008, 20:04:39.

Comment

เป็นวินโดวส์โมฯมานะครับ

ถ้าเป็นที่วินโดวส์ล่ะก็ แนะนำด้วยครับผม

ขอบคุณมากครับ

Comment

ตัวนี้เป็น SP3 Beta ครับ จะลง UAA ไม่ได้เลย ต้องใช้ SP3 Final ครับ มันจะมี UAA อยู่แล้ว

Comment

Originally posted by Alderwood View Post
            ตัวนี้เป็น SP3 Beta ครับ จะลง UAA ไม่ได้เลย ต้องใช้ SP3 Final ครับ มันจะมี UAA อยู่แล้ว
            ขออนุญาตถามครับ แล้วถ้า Final แล้ว สังเกตยังไงครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

มันจะไม่มีเลข Build หรือ V ต่อท้ายครับ

Comment

ตัวนี้ใช่หรือป่าวครับ

Comment

^
                  ตัวนี้ได้ครับ สังเกตที่ Device Manager ในส่วนของ System Device จะมี Microsoft UAA Bus Driver for High Definition Audio ขึ้นมาครับ

Comment

Originally posted by Alderwood View Post
                    ^
                    ตัวนี้ได้ครับ สังเกตที่ Device Manager ในส่วนของ System Device จะมี Microsoft UAA Bus Driver for High Definition Audio ขึ้นมาครับ
                    แจ่มครับ ขอบคุณมากเลยครับ ได้เวลาใช้ SP3 Final ซะที

เป็นไง เดี๋ยวจะมารายงานผลนะครับ

Comment

SP3 ของแท้ไม่ได้โม แต่ก็ยังไม่ได้อ่ะครับ

มันยังขึ้นว่า Microsoft Bus Driver must be loaded before... ยังงี้อ่ะครับ แก้ไงดี

Comment

แต่ของผมใช้ได้นะท่าน

Comment

ขอบคุณท่าน Alderwood มากครับ ที่แนะนำจนผมแก้ปัญหาได้

Comment

Working...
                          X