Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำ Ghost ให้ได้ทุกเครื่องด้วย UIU ครับ ได้ทุกเครื่อง 99.99%

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำ Ghost ให้ได้ทุกเครื่องด้วย UIU ครับ ได้ทุกเครื่อง 99.99%

เห็นปัญหาเปลี่ยนเมนบอร์ดแล้วไม่อยากลงวินโดว์ใหม่.. มีมาเรื่อยๆ

ไปสูบ ได้ที่ 66 และดีซีครับ.. หรือPMมา รู้สึกว่าที่ดีซียังมัครได้อยู่..

Last edited by hornetpc719; 20 Jun 2007, 10:53:40.

ผมมัครไม่ได้อะครับ มันเด้งตลอดเลย

รบกวนขอตัวทอเร้นได้ป่าว

Comment

Originally posted by BOYWA View Post
      ผมมัครไม่ได้อะครับ มันเด้งตลอดเลย

รบกวนขอตัวทอเร้นได้ป่าว
      ตัวทอเร้น... ยังไงครับ คือตัวไหน..?? จะสูบตรงไม่ผ่านดีซียังงั้นเปล่าอ่าครับ...

Comment

ช่วงติดตั้ง mouse มันบูทวนไปวนมาคับ ต้องแก้ยังงัยหรอคับ

Comment

ส่วนใหญ่ถ้าจะให้ดีที่สุด ต้องใช้ คีย์บอร์ดกับเมาส์แบบ PS/2 หรือถ้าเป็นปัญหาที่แก้ไม่ได้แล้วไม่ต้องใช้เมาส์เลยครับ.. ใช้แต่คีย์บอร์ดอย่างเดียวก้ได้ครับ.. ใช้ปุ่ม Tap ลูกศรทั้ง 4ตัว และก็ Enter ผมใช้แค่นี้ครับ.. จะไม่ใช้เมาส์เลย.. เพราะเมาส์ผมเป็น USB มันไม่เคลื่อนให้เลย..

อ้อ.. หมายถึงตอนที่ทำโกสนะครับ... แต่อาการอย่างนี้ให้ดูว่าเมาส์เสียหรือเปล่า..???

http://www.sendspace.com/file/feqjw2 =sysprep, วิธีทำ UIU 2.0, ที่โหลด UIU 3.0

http://www.eweek.com/slideshow/0,120...=193053,00.asp หน้าตา UIU3.0
          Last edited by hornetpc719; 25 Mar 2007, 16:42:00.

Comment

ใช้เหมือน norton ghost รึป่าวคับ ถ้ายังไงรบกวนตอบด้วยคับ เพราะผมหาโปรแกรมไม่ได้ ขอบพระคุณคับผม

Comment

Originally posted by gozzilla View Post
              ใช้เหมือน norton ghost รึป่าวคับ ถ้ายังไงรบกวนตอบด้วยคับ เพราะผมหาโปรแกรมไม่ได้ ขอบพระคุณคับผม
              ถ้าจะทำแค่เปลี่ยนบอร์ดใหม่แค่ครั้งเดียวก้ไม่ต้องใช้ Norton
              ทำด้วย UIU แล้วโปรแกรมจะปิดเครื่องก็ให้เปลี่ยนบอร์ดประกอบอุปกรณ ์เอาฮาร์ดดิสมาต่อเปิดเครื่องใหม่ก็ใช้ได้แล้วครับ.. แต่ถ้าจะทำเก็บไว้ใช้กับหลายบอร์ดก็ต้องโกสเก็บไว้ครับ..
              Last edited by hornetpc719; 20 Jun 2007, 10:54:42.

Comment

66 กับ ดีซี มันคือเว็บไหนครับ ขอชื่อด้วยครับ ขอบคุณครับ

...อักษรในรูปมันยากอย่างงี้หว่า..

Comment

Originally posted by ninep ผู้มาเยือน View Post
                  66 กับ ดีซี มันคือเว็บไหนครับ ขอชื่อด้วยครับ ขอบคุณครับ

...อักษรในรูปมันยากอย่างงี้หว่า..
                  มาชิกเลยคับ แล้วจะ PMไป.. แต่ผมหยุดปล่อยไปแล้วเพราะ raid 0 เจ้ากำ 66 กับดีซี ไม่แน่ใจว่ามีใครSeedอยู่อีก แต่ที่สยาม น่าจะมีอยู่ อิอิ..

Comment

มาแว้ว เพิ่งลง student อ่ะเลยขี้เกียจล๊อกอิน...แต๊งง

Comment

Originally posted by ninep View Post
                      มาแว้ว เพิ่งลง student อ่ะเลยขี้เกียจล๊อกอิน...แต๊งง
                      ก็ว่าคุ้นๆอยู่งับ PMไปแย้วว..นะท่าน

Comment

ผมมี 3.0 ด้วยท่านเอามั้ย เด๋วว่างๆจะลองเล่นดู...นอนล่ะ

Comment

Originally posted by ninep View Post
                          ผมมี 3.0 ด้วยท่านเอามั้ย เด๋วว่างๆจะลองเล่นดู...นอนล่ะ
                          มีแล้วเพิ่งได้มา ขอบคูณณณมากมัก... แล้วท่านอัพเดทโปรแกรมได้มั้ย ได้แล้วบอกกันหน่อย ทำไงครับ.. และอยากได้ Sysprep ของ Win2K ครับ.. มีมั๊ยยยยย...
                          Last edited by hornetpc719; 16 Mar 2007, 01:19:06.

Comment

3.0 ยังไม่ลองเลยท่าน มาเล่น moveXP อยู่(ไม่มีเครื่องลอง..)
                            ส่วน...Sysprep ของ Win2k....ไม่มีครับที่ทำงานใช้แค่ XP เลยไม่ได้หาไว้

Comment

3.0 ยังไม่ลองเลยท่าน มาเล่น moveXP อยู่(ไม่มีเครื่องลอง..)
                              ส่วน...Sysprep ของ Win2k....ไม่มีครับที่ทำงานใช้แค่ XP เลยไม่ได้หาไว้
                              มีแล้วครับ.. ขอบคุณมากๆ แล้วหา sysprep ของวินทูเคได้มั๊ยครับ.. ถ้ามีตัวนี้ส่งให้ผมที แล้วจะถามว่าอัพเดทโปรแกรมได้เปล่า ได้แล้วทำไงบอกด้วยครับผม...

Comment

Working...
                              X