Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับค่า PCI ครับช่วยชี้แจงด้วย(ไม่รู้เรื่องอยากได้ความรู้มากครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับค่า PCI ครับช่วยชี้แจงด้วย(ไม่รู้เรื่องอยากได้ความรู้มากครับ)

ถ้าผม oc เครื่องผมควรจะกำหนดเท่าไรดีครับสำหรับ PCI Express Frequency(Mhz) ถ้าตั้ง Auto แล้ว oc จะถึงกับพังและต้องให้ควบคู่ไปกับค่าที่เรา oc ไหมครับ

แล้วถ้า oc ต้องปรับค่า CPU Clock Drive, PCI Express Clock Drive กี่ mV ครับ ต้องให้มันควบคู่กับค่าใดครับ

รบกวนช่วยชี้แจงด้วยนะครับผม

Originally posted by BrilliantX View Post
    ถ้าผม oc เครื่องผมควรจะกำหนดเท่าไรดีครับสำหรับ PCI Express Frequency(Mhz) ถ้าตั้ง Auto แล้ว oc จะถึงกับพังและต้องให้ควบคู่ไปกับค่าที่เรา oc ไหมครับ

แล้วถ้า oc ต้องปรับค่า CPU Clock Drive, PCI Express Clock Drive กี่ mV ครับ ต้องให้มันควบคู่กับค่าใดครับ

รบกวนช่วยชี้แจงด้วยนะครับผม
    ตอนเรา OC มันจะมีข้อความเตือนว่าไม่ให้ค่า PCI Express Frequency(Mhz)เกินกำหนดไว้ ถ้าเกินจะมีผลเสียกับอุปกรณ์อื่น ๆ เช่น การ์ดจอ หรืออุปกรณ์อื่นที่ใส่ในช่องต่าง ๆ ลองอ่านตัวเขียวด้านบนดู (ที่ปักหมุดจะพูดถึงไว้) หรือดูกระทู้ "เรามาแชร์ OC Style ของแต่ละท่านกันหน่อยครับ " อยู่หน้า 7 ลองอ่านดูครับจะพูดถึงอยู่

Comment

Working...
    X