Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ nootbook ASUS A80Sช่วยทีด่วนๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ nootbook ASUS A80Sช่วยทีด่วนๆๆ

มีปัญหากับ nootbook ASUS A80Sช่วยที

เพิ่งไปซื้อมาม่ะวาน
    แล้ววันนี้เอาไปเปลี่ยนก็ยังเป็นเหมือนเดิม

ปัญหาคือว่าถ้าเสียบ Adap ชาร์ตไฟ จะเล่นได้ ปกติ
    แต่พอลองเอา เอาที่ชาร์ตไฟออกเครื่องกลับ กระตุก ๆๆช้ามาก เหมือนไม่ได้ลงไดวเวอร์การ์ดจอประมาณนั้น เปิดเพลงก็ Slow
    พอเสียบที่ชาร์ต ก็เป็นปกติ
    ไม่ทราบใครพอรู้มั่งมีสาเหตุมาจากอะไร
    ไปเปลี่ยนมาเป็นเครื่องที่2แล้ว

แง้ ๆ
    ( ใช้วินโวXP )

ใครช่วยตอบขอให้สมหวังมี แฟน หล่อ สวย รวย เท่ มีคอมแรง ๆใช้

ขอบคุณครับ

ซื้อเครื่องมาใหม่ควรชาร์ตแบตที่ไว้ 16 ชั่วโมงแร้วนำมาใช้หั้ยเหลือไฟในแบตประมาณ 20% ทำแบบนี้ 3 ครั้งนะเป็นการชาร์ตไฟที่ถูกวิธิ ทำคบแร้วก้อใช้ตามปกติ

Comment

ใจจ้า

Comment

Originally posted by toi_125 View Post
        ซื้อเครื่องมาใหม่ควรชาร์ตแบตที่ไว้ 16 ชั่วโมงแร้วนำมาใช้หั้ยเหลือไฟในแบตประมาณ 20% ทำแบบนี้ 3 ครั้งนะเป็นการชาร์ตไฟที่ถูกวิธิ ทำคบแร้วก้อใช้ตามปกติ

เครื่องพี่ผมก็เป็นแบบนี้
        ไม่ทราบว่ามันจะมีสาเหตุมาจากอันอื่นไหมครับ

ใช้แบตเล่นไรไม่ได้เลย
        แต่เสียบสายชาร์ตเล่นได้

Comment

ตั้ง Power Plan ตอน ถอดปลั๊กไปไว้ที่ Power Saver ป่าวครับ ลองเชคดุถ้าใช้ก็อืดแหละครับมันไปลดการทำงานของ CPU นะ ไปปรับเป็น Balanced ไม่ก็ Full Performance ครับ

Comment

Originally posted by pite73 View Post
            ตั้ง Power Plan ตอน ถอดปลั๊กไปไว้ที่ Power Saver ป่าวครับ ลองเชคดุถ้าใช้ก็อืดแหละครับมันไปลดการทำงานของ CPU นะ ไปปรับเป็น Balanced ไม่ก็ Full Performance ครับ
            ตั้งที่ไหนครับ
            สอนผมที

ซื้อมาใหม่ พวกAcer หรืออื่น ๆก็ไม่เห็นเป็น
            มาเจอ ASUS ตัวนี้ไก่ต่แตกเลยงงง

ขนาดช่างที่ IT CITY ยังงง เลยเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่

Comment

คือว่า ผมชาร์ตไว้ทั้งคืนตอนเช้าเปิดมาก็เป็น อาการเดิมง่ะ

มันเข้าวินโดวโดยไม่เสียบสายชาร์ตไม่ได้

Comment

ดัน ๆ
                มันเป็นแบบนี้จริง ๆ

Comment

Originally posted by kamjam View Post
                  ตั้งที่ไหนครับ
                  สอนผมที

ซื้อมาใหม่ พวกAcer หรืออื่น ๆก็ไม่เห็นเป็น
                  มาเจอ ASUS ตัวนี้ไก่ต่แตกเลยงงง

ขนาดช่างที่ IT CITY ยังงง เลยเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่
                  คลิกขวาที่หน้าจอ เลือก properties >>> เลือก tab screen saver >>> คลิก Power
                  ตรง power schemes ปรับเป็น Away on หรือ max battery ทั้งแบบเสียบไฟชาร์ต และใช้แบต

Comment

Originally posted by นมช็อคโกแล็ต View Post
                    คลิกขวาที่หน้าจอ เลือก properties >>> เลือก tab screen saver >>> คลิก Power
                    ตรง power schemes ปรับเป็น Away on หรือ max battery ทั้งแบบเสียบไฟชาร์ต และใช้แบต
                    ขอบคุณครับเดวลองดู

Comment

ถอดที่ชาร์ต เวลาเปิดเพลงในวินแอมยัง slowเหมือนเดิม หรือว่าต้องลงไดวเวออะไรหรือป่าว

สงสัยได้เอาวิสต้ามาลองดู

Comment

ได้ลงพวกAsus 4Gearไว้หรือเปล่าครับ ที่เป็นโปรแกรมปรับรูปแบบการทำงา่นของมังอ่ะ ถ้าลงไว้ลองกดๆๆๆตรงนั้นดูน่อ ให้มันเป็นโหมดอื่น

จำได้ว่าเคยลงไว้ แล้วปรับว่าเวลาใช้แบตให้เป็นโหมดโครตประหยัดพลังงาน.. แค่ฟังเพลงก็เต็มเหยียดแล้วครับ

Comment

น่าจะเป้นที่ 4 gear มั่งครับ

ตอนแรกรู้สึกว่าช้าเหมือนกัน เวลาเข้าไป อยู่โหมด office แต่พอ เปลี่ยนโหมดก็ปกติ

Comment

Originally posted by jinntake2 View Post
                            น่าจะเป้นที่ 4 gear มั่งครับ

ตอนแรกรู้สึกว่าช้าเหมือนกัน เวลาเข้าไป อยู่โหมด office แต่พอ เปลี่ยนโหมดก็ปกติ

พอลง Vista หายครับ ทั้ง ๆที่ไมไ่ด้ลงไดวเวอร์ เลยไม่น่าเกี่ยวกับ 4เกียร์

แต่ทำไมบน Xp มันเป็นปัญหานี้ง่ะ
                            Last edited by kamjam; 15 Aug 2008, 04:07:03.

Comment

วันนี้ไป พันทิพมาครับ คนขายอธิบายว่า พวก cpu ตระกูล P(มีด้วยเหรอ ถ้าพวก t8000-9000 นี่พอเข้าใจ แต่นี่ร้านติดป้ายว่า P8xxx งง ครับ) นี่มันไม่รับ xp ครับ ทำให้กระตุก ต้อง restart เครื่องใหม่ถึงหาย ต้องใช้ vista ครับ จึงสามารถใช้งานได้ปกติ ตอ

ออ เกือบลืม เค้าบอกด้วยว่า พับจอลงมาก็เป็นนะครับ

จริงเท็จประการใดผมก็ไม่ชัวร์ครับ คนขายบอกผมมาอีกที

ท่านใดลองแล้วบอกด้วยนะครับ เตรียมสอยเหมือนกันครับ
                              Last edited by oonman; 15 Aug 2008, 23:45:45.

Comment

Working...
                              X