Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปันหาการไรท์ DVD9

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปันหาการไรท์ DVD9

พยายามหลายรอบแล้วอ่ะครับ เลยต้องหาวิธีทำดีวีดี 5 สองแผ่น

ตอนแรกนึกว่า NB ไม่รองรับ แต่ดูสเปคก็รับนะ
    เลยลองเอา PC ที่ บ. ไรท์
    อาการเหมือนกันคือ
    % = 98...99.....burning fail

ทั้ง ไฟล์ หนัง และเกม
    ให้เซ็ง

ใครไรท์ด้วยโปรแกรมไหนได้แนะนำทีนะครับ
    ตอนนี้ต้องเก็บไฟล์ GRID ไว้อย่างเดียวเลย Mass effect ยังพอแบ่งสองแผ่นได้

นั่นสิผมก้อเปนครับ เวลาจะไรทลง dvd9 ชอบแผ่นเสีย 99% แล้วเสียด้วยบ่อย เลิกแล้วเลือเงิน - -

เสียแผ่นฟรี แต่ถ้าไรท์เปน file จะไรท์ใช่ไมครับ

Comment

data iso ไม่ได้เลยครับ ให้ งง
      ก็แปลกใจว่า เห็นหลายๆคนไรท์ได้ แล้วร้านเกมที่ขายแผ่นอ่ะ
      เขาไรท์ยังไงกันนะ
      ???
      ถึงจะ princo ก็เถอะ แผ่นละ 30 หลายๆแผ่นก็ เสียดายอยู่นา ฮือๆๆๆ

Comment

แนะนำ write pioneer ไม่ก็ Asus ครับ

แผ่นราคาถูกหน่อยก็ Arita, Power, DOK

Imgburn, UltraISO, Ashampoo Burning Studio

Comment

ผมว่าเป็นที่โปรแกรมนะ ลองลงเวอร์ชั่นใหม่ดูหรือไม่ก็ ลองเปลี่ยนไปใช้โปรแกรมอื่นดูสิคับ ตอนนี้ที่ผมใช้อยู่หลักๆก็ UltraISO ก่ะ Nero

Comment

ใช้ Alcohol120% อ่ะทำเป็น Image ก่อนแล้วค่อย Write ก็ไม่มีปัญหานิครับไม่เห็นจะเสียเลย
            ผมใช้หัว Write ของ Lite-On นะครับ

Comment

เคยได้ยินมีคนบอกมาว่าต้องไลท์ที่ความเร็วรอบต่ำๆสุดๆคับของผมลองที่4Xก็ยังเสียเหมือนเดิม

Comment

ถามนิดนึงคับ ไรท์ D9 ที 4x ใช้เวลากันประมาณกี่นาทีนะคับ

ปล.ยังไม่เคยลองไรท์ D9 นะคับ

Comment

Asus ตัวเก่าของผมก็เป็น

ผมไม่แก้ครับ เปลืองเงิน ผมซื้อไดร์ใหม่เลย ^ ^"

Comment

write 2x 4x เสียหมดครับ แล้วก้อประมานครึ่งชมเสดครับ

ผมnero 8 แบบสมมุต game เปน ไฟล iso 7GB มันต้อง ลง dvd9 ใช่ไม๊ครับ

ผม งงอยุ่เรย บางเกมได้บางเกมเสีย ระยะหลังจะเสียบ่อย ผมเรยเลิกแล้วแผ่นละ50-90 T_T

รึว่าต้อง up เปน nero8.3ก่อนอะ

Comment

Originally posted by RunN18 View Post
                      write 2x 4x เสียหมดครับ แล้วก้อประมานครึ่งชมเสดครับ

ผมnero 8 แบบสมมุต game เปน ไฟล iso 7GB มันต้อง ลง dvd9 ใช่ไม๊ครับ

ผม งงอยุ่เรย บางเกมได้บางเกมเสีย ระยะหลังจะเสียบ่อย ผมเรยเลิกแล้วแผ่นละ50-90 T_T

รึว่าต้อง up เปน nero8.3ก่อนอะ
                      ผมไม่มีแผ่นไหนได้เลยอ่ะ
                      มีแต่แผ่นเสีย

Comment

ลองเปลี่ยนโปรแกรมไรท์ดูยังคับ เอาneroก็ได้ แต่ขอให้มันเป็นเวอร์ชั่นใหม่ๆหน่อย

Comment

ผมใช้ nero7 กับ LG ไม่เห็นมีปัญหาเลย

Comment

ผมใช้ nero 7 อ่ะครับ
                            เครื่องที่ บ . ใช้ nero 8
                            เด๋วจะลอง alcohol ดูครับ

Comment

Working...
                            X