Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ด Asus Striker Extreme กับ P5N32-E Sli

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ด Asus Striker Extreme กับ P5N32-E Sli

เมนบอร์ด Asus Striker Extreme กับ P5N32-E Sli ต่างกันอย่างไรครับ ผมเห็นเสปคเหมือนกันทุกอย่าง แต่ราคา Striker Extreme แพงกว่ามาก 350 US$ กับ 250 US$ ถ้ามองเรื่องการ Overclock + ความเร็ว ตัวไหนน่าใช้ครับ
    แล้วก้อ Ram ที่เป็น SLI Ready เนี่ย ในความเร็วBus เท่ากัน ให้ประสิทธิภาพในการทำ SLI ต่างจากRam ที่ไม่ใช่ SLI Ready มากไหมครับ ถ้าทุกอย่าง set เท่ากันหมด
    รบกวนด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

optionมานต่างกัน รองดูที่webมานสิ ว่ามานต่างกันยังไงมั่ง

อันร่าง ก็คงงั้น ไม่งั้นมานจาทำมาเพื่ออาไรถ้าประสิทธิภาพเท่ากัน แต่ก็ไม่รู้ระเอียด คนต่อไปโลด

Comment

ใช้่ครับ ช่องต่อ ด้านหลัง มี lcd ด้วย แล้ว มี sink ที่เยอะกว่า ครับ เห็นรูปก็น่าจะรู้นะครับ ว่าต่างกันตรงไหน

Comment

Striker Extreme จะเหมาะกับการOCมากกว่าคับ

Comment

ชอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Pegazus View Post
            แล้วก้อ Ram ที่เป็น SLI Ready เนี่ย ในความเร็วBus เท่ากัน ให้ประสิทธิภาพในการทำ SLI ต่างจากRam ที่ไม่ใช่ SLI Ready มากไหมครับ ถ้าทุกอย่าง set เท่ากันหมด
            รบกวนด้วยนะครับ
            ขอบคุณครับ
            เท่าที่ผมใช้ CROSSHAIR มา SLI RAM ให้ประสิทธิภาพค่อนข้างสูงมากกว่าธรรมดาเยอะครับ
            ที่เห็นได้ชัดคือค่าแบนด์วิทสูงมาก ๆ ...ผมเคยขึ้นไปแตะระดับ 12 GB/S มาแล้ว..อันนี้กรณี AMD นะครับ...INTEL อาจจะไม่สูงขนาดนี้..แต่ก็น่าจะสูงกว่าธรรมดาครับ....

ป.ล. RAM ใช้ SLI ผมเห็นมีแค่ CORSAIR เท่านั้นครับ

Comment

น้อง sakchai ครับ ของ Corsair นี่ต้องเป็นรุ่น Dominator เท่านั้นใช่ไหมครับ ถึงจะ SLI Ready
              พี่หาซื้อไม่ได้เลย มีขายที่ไหนครับ

Comment

Originally posted by Pegazus View Post
                น้อง sakchai ครับ ของ Corsair นี่ต้องเป็นรุ่น Dominator เท่านั้นใช่ไหมครับ ถึงจะ SLI Ready
                พี่หาซื้อไม่ได้เลย มีขายที่ไหนครับ
                ที่ชั้น 3 พันทิพย์ครับ...ถ้าผมจำไม่ผิดรู้สึกจะชื่อร้าน...PC outlet นะครับ...คือถ้าขึ้นบรรไดเลื่อนด้านหลังมาจากชั้น 2 พอออกจากบรรไดเลื่อนมาก็เลี้ยวซ้าย...
                ร้านจะอยู่ด้านซ้ายมือเมือนกัน...ใกล้ ๆ กับร้านที่ขายพวกอุปกรณ์ทั่ว ๆ ไปเหมือนตลาดนัดน่ะครับ
                ...แต่คิดว่าชื่อร้าน PC outlet นี่ล่ะครับ...

Comment

Striker มีออปชั่นเยอะกว่าน่ะครับ มีปุ่มพาวเวอ ก่ารีเซ้ทบนบอร์ด มีหลอด ledฝังรอบบอร์ด มีจอlcd ตรงback panel แล้วก็การปรับไฟน่าจะทำได้เยอะกว่า แต่สั่งจากไหนหรอครับ 350$ ผมดูใน newegg ยัง 409 อยู่เลย

Comment

ขอบคุณครับ น้องSakchai เลยได้สั่งแล้วครับ เป็น Twin2x2048 PC2-8888C4D ได้ปีหน้าอ่ะ

สั่งจาก ComputerHQ.com ครับ คุณ Crossfire เชื่อถือได้ ได้ของเร็ว(ถ้ามีของ) เลยได้สั่งแล้วอีกเหมือนกัน ตามคำแนะนำครับ แต่รวมค่าขนส่งด้วยเป็น 650 US$ แน่ะ จุกเลย แล้วจะเอามา Test ให้ชมครับ

Comment

Asus นิยมออกเมนบอร์ดรุ่นใหม่ๆ ออกมายั่วกิเลสเรื่อยๆ แต่ประสิทธิภาพเทียบกับตัวพื้นๆ ก็ไม่หนีกันมากครับ มันอยู่ที่คุณค่าทางจิตใจมากกว่าครับ

Comment

Working...
                      X