Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านไหนว่างช่วงค่ำๆ ดึกๆ พอจาวานเทสบอร์ดได้ไหมครับ อยากจะขอความเห็นเกี่ยวกับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านไหนว่างช่วงค่ำๆ ดึกๆ พอจาวานเทสบอร์ดได้ไหมครับ อยากจะขอความเห็นเกี่ยวกับ

GIGABYTE GA-MAFX790 DQ6

ผมแบกอุปกรณ์ไปให้ทดสอบครบชุดครับ บ้านผมอยู่ละแวก สาทร สีลม บางรัก ถนนจันทน์ สาธุ

////////////////////////////////////////////////////

รายละเอียด
    ซื้อ ตามหา บอร์ดที่รับ AMD Athlon64 X2 6000+ ขอบอร์ดแรงๆ นะครับ

ซึ่งผมเป็นผู้ขาย

และทางผู้ซื้อได้ส่งเมนบอร์ดคืนมา บอกว่าไม่สามารถลง OS ได้ อาการที่แจ้งมาคือ

หลังจากที่ผมได้รับเมนบอร์ดกลับมา
    เมื่อรุ่งสางของวันนี้ ผมจึงมีเวลาเทสได้ทำการลงไปทั้งหมด 4 ครั้ง

ด้วยฮาร์ดดิส 3 ลูก
    ปรากฏว่าผ่านทั้งสี่ครั้ง

เป็นระบบปฎิบัติการ
    xp-32 สองครั้ง
    win7-64 สองครั้ง

หน้าแสดงผลหลังเทส ลงรูปไว้แค่สองครั้งครับ

Rep ที่ 5
    Rep ที่ 6

ถ้าลุงลงได้แบบนี้ไม่ใช่ปัญหาที่บอร์ด

อาจจะเป็นปัญหาจากแรม รงมไปถึงความไม่เข้ากันของแรมและเมนบอร์ดกับการปรับคอนฟิกแรม
    sigpic
    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

Comment

แหะๆ สีสวยดีอะ

Comment

เคยเจอแบบนี้เหมือนกันบ่อยๆเลย โค๊ตเดียวกันด้วย เวลาคล็อกลากบัสสูงๆ แล้วไฟวูบ จอฟ้าค้างเลย

จากประสบการณ์ถ้าเจอตอนลงวินโดวน์ มันจะเกิดจากแรมครับถอดมาขัดๆถูๆก็หาย อีกอย่างพวกการ์ด PCI หรือ DVD Drive มีปัญหา ให้ถอดออกให้หมดก่อน พอลงผ่านค่อยเสียบคืน

Comment

น่าจะเป็นที่อุปกรณ์ต่อพ่วงครับเช่น สายsata สายแพHDD แรม ประมาณนี้ครับน้า
          เพราะผมเคยเจอเคสแบบนี้ครับ

Comment

เป็นที่ user error เอ้ย Hardware ที่ไม่เข้ากัน กำๆ

Comment

แรมทีใช้เป็นแรมอารายง่ะครับ... ของผมเป็น Kington BUs800 ตัวล่ะ GB

Comment

Originally posted by robinhoot View Post
                แรมทีใช้เป็นแรมอารายง่ะครับ... ของผมเป็น Kington BUs800 ตัวล่ะ GB
                ท่านrobinhoot(ผู้ซื้อ) ผมเดาที่ สายsata อ่ะครับ

Comment

tor_za

pluvos

Fair

lucrative

phoungphen.t

Comment

แล้วน้าลองรู้เรื่องยังอ่ะ จะขนของไปลองที่บ้านน้าก็ไม่ได้ ช่วงนี้งานยุ่งติดตรุจจีนอีก

ถ้าน้าอยากจะลอง เดี๋ยวผมขนของไปลองที่บ้านน้าก็ได้นะ
                    Last edited by tor_Za; 11 Feb 2010, 09:25:46.
                    sigpic
                    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง

Comment

สาย Sata ผม ใส่ทั้งของใหม่ที่มีในกล่องบอร์ด และ ของผมที่มีอยู่แ้ล้ว ก็เหมือนเดิมครับ ขึ้นจอฟ้า

อย่างที่หลายๆท่านพูด บอร์ดทำงานปกติที่ แต่คงเป็นที่ อาร์ดแวร์ของผมบางตัวที่ไม่สามารถเข้ากันกับบอร์ดได้

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นของทุก ๆ ท่านครับ

Comment

Originally posted by tor_za View Post
                        แล้วน้าลองรู้เรื่องยังอ่ะ จะขนของไปลองที่บ้านน้าก็ไม่ได้ ช่วงนี้งานยุ่งติดตรุจจีนอีก

ถ้าน้าอยากจะลอง เดี๋ยวผมขนของไปลองที่บ้านน้าก็ได้นะ
                        มิต้องแระท่านต่อ น้าภูมิตกลงกะท่านrobinhootแล้วจ๊ะจัดโอนเงิน กลับไปให้ก่อนเที่ยง 2500 บาท งับ งับ

Comment

ก็ขอขอบคุณ กูรู ทุกท่านที่มาชี้แนะ ครับ

Comment

Originally posted by danint View Post
                            มิต้องแระท่านต่อ น้าภูมิตกลงกะท่านrobinhootแล้วจ๊ะจัดโอนเงิน กลับไปให้ก่อนเที่ยง 2500 บาท งับ งับ
                            ราคานี้ไม่แพงนะ ผมว่าถ้าน้าลงโพสขายเล่นๆก็น่าจะขายได้ ถ้าไม่ติดว่าที่บ้านผมก็มีรุ่นเดียวกับน้าแล้ว คงขอซื้อไปแล้ว

ปล.ผมซื้อมาเก็บ
                            sigpic

Comment

Originally posted by robinhoot View Post
                              ก็ขอขอบคุณ กูรู ทุกท่านที่มาชี้แนะ ครับ

Originally posted by tor_za View Post
                              ราคานี้ไม่แพงนะ ผมว่าถ้าน้าลงโพสขายเล่นๆก็น่าจะขายได้ ถ้าไม่ติดว่าที่บ้านผมก็มีรุ่นเดียวกับน้าแล้ว คงขอซื้อไปแล้ว

ปล.ผมซื้อมาเก็บ
                              งั้นน้าภูมิเก็บบ้าง จับลง 9 BAY อคิริคเยยย จ๊วฟฟฟฟฟฟฟฟ

Comment

Working...
                              X