Announcement

Collapse
No announcement yet.

titan x ร้อนมากมีวิธีไหนช่วยให้หายร้อนได้มั้งครับ นอกจากชุดน้ำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• titan x ร้อนมากมีวิธีไหนช่วยให้หายร้อนได้มั้งครับ นอกจากชุดน้ำ

คือ ผม เล่น game gta v แล้วความร้อนขึ้นประมาณ 86 องศา เลยอ่ะครับ มีวิธ๊ไหนที่ทำให้ตัวกาดร้อนน้อยลงได้มั้งครับ เพราะตอนนี้ยังไม่มีตังซื้อชุดน้ำ ช่วยทีคราบบ

เปิดฝาเคส เอาน้ำสาด

Comment

เปิดฝาเอาพัดลมอัด เล่นในห้องแอร์เย็นเฉียบบบ

Comment

ปรับพัดลม 100% ซิครับ -_- 86% นี้คงไม่ได้ปรับอะไร มันจะอยู่ที่ 40% ตลอด

ปรับ 100% ดังสนั่นเหมือน F16 วิ่งผ่าน แต่เย็นลง เหลือ 50-60 แน่ นอน

Comment

ระดับคนเล่นตั้น x ผมว่าเค้าคงเผื่อมาแล้วมั้งว่ามีแอร์ติดห้องแน่ๆ

เพราะไม่อย่างนั้นน้อง x จะเสกห้องธรรมดาให้กลายเป็นซาวน่าในช่วงอึดใจ(ถ้าไม่เปิดหน้าต่างนะ)

Comment

ห้องผม ติดแอร์ ครับๆ ถ้าผมปรับพัดลม 100% นี่มันจะมีผลกับตัวกาดจอไหมครับ

Comment

ห้องแอร์ มี ผล กับการ์ดจอ คือ สนิมออกไซด์ จับ

Comment

ช่วงนี้่ประเทศไทยมันร้อนครับ ทำใจ

นั่งอยู่เฉยๆ ไม่ได้ทำอะไร ยังร้อน

ลองเปิดฝาเคสกับเพิ่มรอบพัดลมดููครับ เผื่อช่วยได้

Comment

ผมลงชุดน้ำมามันเหลือประมาณ 45-48 sli ครับ เย็นมากทีเดียว ลอง disable sli ใช้การ์ดใบเดียวเหลือ 36 ประมาณนี้ครับ
                  ถ้ามีงบแนะนำนะครับ ยืดอายุการใช้งานด้วย

Comment

เวลาผมคันมือไม่มีไรทำ ก็มักจะแงะการ์ดจอออกมาเปลี่ยนซิลิโคน ซึ่งโรงงานมักจะไส่มาให้แบบล้นทะลักเลอะทะเล็ด

ดีขึ้นบ้าง เท่าเดิมบ้าง เพราะบางทีไส่มาหนาเกินก็ไช่ว่าดี

Comment

ขอบคุนครับผม จะลองทำดูน้ะครับ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                        เวลาผมคันมือไม่มีไรทำ ก็มักจะแงะการ์ดจอออกมาเปลี่ยนซิลิโคน ซึ่งโรงงานมักจะไส่มาให้แบบล้นทะลักเลอะทะเล็ด

ดีขึ้นบ้าง เท่าเดิมบ้าง เพราะบางทีไส่มาหนาเกินก็ไช่ว่าดี
                        แกะแล้วประกันจะโดนตัดไหมคับ ผมว่าจะแกะมาทาเหมือนกันเเห็นตรงหัวน็อตมันติดสติ้กเกอร์ไว้ หัวนึง

Comment

Originally posted by A.pato View Post
                          แกะแล้วประกันจะโดนตัดไหมคับ ผมว่าจะแกะมาทาเหมือนกันเเห็นตรงหัวน็อตมันติดสติ้กเกอร์ไว้ หัวนึง
                          บางยี่ห้อไม่มีแปะครับ บางยี่ห้อแปะแกะแล้วประกันขาด กับไม่ขาดครับ ดูเป็นยี่ห้อๆไป
                          ของผมตอนนี้เปิดฝาไว้ข้างหนึ่ง ถ้ารอบ auto ก็ราวๆ 60C ครับ ห้องปกติ หน้าร้อนในกทม
                          ถ้าปรับรอบให้แรงขึ้นจะลดลงมาอีก
                          หน้าร้อนทำใจครับ ถ้าไม่เปิดแอร์

Comment

ไม่ไช่แค่การ์ดจอ โน๊ตบุ้คก็โดน

Originally posted by A.pato View Post
                            ยี่ห้อที่มียันต์กันแกะ ผมไม่ซื้อครับ
                            Last edited by XsoeIIsJ; 18 Mar 2016, 16:02:58.

Comment

ผมปรับให้ร้อนไม่เกิน 79 องศา ในโปรแกรม MSI

Comment

Working...
                              X