Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการ SLI ครับจะเอา 8600 GT มา SLI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการ SLI ครับจะเอา 8600 GT มา SLI

ขอถามโง่ๆนะครับ เพราะไม่เคยทำครับ คือมี 8600 GT อยู่แล้วครับ พอดีเพื่อนมันขาย 8600 GT ที่มันใช้อยู่ให้ ก็เลยจะซื้อแต่อยากหาข้อมูลก่อนครับเลยอย่างถามว่า..

1. การทำ SLI ของการ์ดจอทำอย่างไรครับ ยุ่งยากไหม แล้วเรื่องความร้อนมันร้อนขึ้นไหม และความเร็วในการ SLI จะเพิ่มขึ้นเยอะไหม ประมาณกี่เปอร์เซ็นต์ครับ

2. การทำ SLI อย่างผมใช้ 8600GT ต้องทำยี่ห้อเดียวกันและรุ่นเดียวกันหรือป่าวครับ ใชัรุ่นที่สูงกว่านี้ ทำ SLI ได้ไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ
    Last edited by meen182; 21 Sep 2007, 11:55:04.

SLI มันต้องใช้การ์ดแฝดครับ การทำก็ไม่ยากครับเสียบลงบอร์ดไป2ตัวเลย แล้วก็เอา บริจ เสียบ เชื่อมมันทั้ง2ตัว เปิดSLI ก็ไดร์เวอร์ เป็นอันเสร็จ พิธี

Comment

ความแรงก็ คูณ 2 ละครับ พอตัวเหมือนกัน

Comment

Originally posted by ballmakoto View Post
        ความแรงก็ คูณ 2 ละครับ พอตัวเหมือนกัน

คงไม่ถึงคูน2หรอกครับ ผมว่าประมาน1.5เท่าได้มั้ง ส่วนจามาsliต้องกาดยี่ห้อ ล๊อต เดวกันนะ ถึงจะชัว

ยังไง8600gt sli ก้อสู้8800gtsไม่ได้อะ

Comment

Originally posted by ballmakoto View Post
          ไม่เกิน 50% (บางที 30% เองนะ)
          แล้วแต่ ชิปเมนบอร์ดว่าช่วยเยอะใหม (Nvidia SLI นะ) + ชิปการ์ดจอ

Comment

แรงราวๆนี้ละ ไม่เท่า8800GTS หรอกแต่จี้ๆตูด แต่ถูกกว่าหรือป่าวหวา? (แต่เท่กว่าแน่นอน)

Comment

เสียตังเปล่าๆ ไม่ได้แรงเลย สู้เล่น 8800GTS 320MB ตัวเดียว แรงกว่าเยอะ

Comment

Working...
              X