Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU แบบถอดสายได้ดียังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU แบบถอดสายได้ดียังไงครับ

เหงเค้านิยม Enerman libertyกันจัง

ก็ไม่รกรุงรังยังไงละครับ ถอดสายที่ไม่ได้ใช้เก็บไปซะ

Comment

1. ก็เรื่องสวยงามอะนะครับ
      2. ถ้าเราไม่มีอะไรพ่วงมากเกินไป ถอดเก็บไว้มันก็จะไม่รกอะครับ เครสจะได้โล่งๆ
      3. อันนี้รอผู้รู้เพิ่มเติมแล้วกันนะ
      ผมก็ใช้อยู่ พ่วงอุปกรณ์ไม่เยอะอันไหนไม่ใช้ก็ถอดเก็บ สายไฟไม่เยอะ ดูไม่รกดีอะขอรับท่าน

Comment

>.< ขอบคุณครับผม นึกว่าเกี่ยวกะข้อมูลเทคนิค เหงราคาพวกนี้แพงโข่จริงๆ

Comment

ถ้าเอาแค่เรื่องถอดสายได้เนี้ย มันดีอย่างเดียวก็แค่ตรงมันสะดวกไม่รกกับความเท่ เท่านั้นล่ะครับ

แต่...

ออฟชั่นถอดสายได้เนี้ย ส่วนไย่จะมากะpsuรุ่นสูงๆเท่านั้น ทีนี้ถ้าpsuมันถอดสายได้ก็แสดงว่ารุ่นสูงก็แสดงว่าต้องจ่ายไฟดี เกี่ยวพันกันเท่านี้ล่ะครับ

Comment

ครับผม แล้วตัวEnchane ที่คุณnitroboy แนะนำนี่ถอดได้ไหมครับ แล้วรุ่นไหนถอดได้บ้างครับ 500W ขึ้นครับ

Comment

-*-

Originally posted by point View Post
              >.< ขอบคุณครับผม นึกว่าเกี่ยวกะข้อมูลเทคนิค เหงราคาพวกนี้แพงโข่จริงๆ
              ต้องเกี่ยวกะสเปคที่สูงกว่าด้วยอยู่แล้วครับ ถอดสายแค่นํ้าจิ้มไห้น่าไช้เฉยๆ

Comment

-*-

Originally posted by point View Post
                ครับผม แล้วตัวEnchane ที่คุณnitroboy แนะนำนี่ถอดได้ไหมครับ แล้วรุ่นไหนถอดได้บ้างครับ 500W ขึ้นครับ
                Enchane เท่าที่เห็นที่ขายที่เซฟเวย์ถอดสายไม่ได้ครับ แต่ไม่รู้ว่าเมืองนอกจะมีรุ่นที่ถอดได้ไหม

เท่าที่เห็นไนไทยจะมีของ TT กะ อีนางแม็ก แล้วก็อีกบางยี่ห้อที่ถอดสายได้นะครับ แต่เมืองนอกนี่ เห็นรุ่นไหม่ๆถอดสายนี่แทบเป็นของธรรมดาแล้ว เห็นมีแทบทุกตัว

ผมว่าถอดได้ก็ดีแต่อย่าไปไส่ไจมากครับ เราจัดสายดีๆ เคสก็สวยได้ ไม่จำเป็นต้องถอดสาย (ผมไช้ถอดสายได้เคสยังรกมากๆเลย ถ้ามีควายเข้าไปนอนตายมองก็คงไม่เห็น 555555555+)

Comment

5555 ฮาเลย ขอบคุณครับที่ให้ความรู้

Comment

ThermalTake

SilverStone

Corsair

แจ่มๆ ทั้ง นั้น

Comment

สายที่ให้มากะมะพอใช้อยู่แล้วเลยมะรู้จะซื้อแบบถอดทามไม ^^"

แต่คิดอีกทีซื้อแบบถอดแล้วใช้ หุ้มสวยๆ เรื่อง UV มี led ทุกเส้น กะคงดีมะน้อย >.<"

Comment

ถ้า PSU วัตต์สูงๆ ซัก 750 ไปนี่มันจะสายเยอะไงครับ
                        เคยเห็น CM รุ่นนึง 850W ถอดไม่ได้ สายห้อยเป็นพวงมาลัยเลย

Comment

Enhance 600W ราคา 4900บาท[ประกัน5ปี] เป็นรุ่น โมดุลลาร์ ถอดสายได้ครับ
                          ผมก็เพิ่งรู้ในกระทู้ของพี่หมีใหญ่ตอนหาซื้อ PSU 600W งามมากครับ
                          ตัวเดียวกับที่ผลิตให้ซิลเวอร์สโตนเลย

Comment

แบบถอดสายมันก็มีข้อเสียอยู่เหมือนกันนะครับ คือตรงที่เสียบเชื่อมกันบางทีมันไม่สนิดทำให้ไฟออกไม่เต็ม ใหม่ๆอาจจะยังไม่เจอเรื่อยๆนี้ได้เจอแน่ๆ

Comment

Zalman ก็ดีนะ แต่แพงชิกหาย

Comment

Working...
                              X