Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครลองเอาแรมบัส 1066 ใส่ P35-NEO2-FR

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครลองเอาแรมบัส 1066 ใส่ P35-NEO2-FR

ใครลองเอาแรมบัส 1066 ใส่ P35-NEO2-FR บ้าง มันเซ็ตยังไง ใส่บูตไม่ผ่านตลอดต้อง clear cmos เซ็ต bios ตลอด หรือต้อง clock ก่อน พอดีประกอบให้เพื่อน งงโคตร

ผมครับ Kingbox 1066 [D9GMH] ทำไมผมประกอบแล้วไม่มีปัญหาล่ะครับ ใช้ ซีพียูรัยครับ เซ็ททำ BSEL ป่าวครับ

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
      ผมครับ Kingbox 1066 [D9GMH] ทำไมผมประกอบแล้วไม่มีปัญหาล่ะครับ ใช้ ซีพียูรัยครับ เซ็ททำ BSEL ป่าวครับ
      ใช้ e6320 ไม่ได้ BSEL

Comment

บู๊ตไม่ผ่าน นี่เพราะ config ของแรมไม่ถูกต้อง ถ้าจะให้บู๊ตผ่าน ท่านจะต้องเข้าไปเซ็ทค่าเองใหม่ตลอดเลยหรือครับ

Comment

คือไม่ครับ ตอนโพสบูตนะมันไม่ผ่าน มันพยายามเหมือนหาอยู่ ต้องปิดเครื่องแล้ว clear cmos เปิดใหม่ โพสบูตนะมันไม่ผ่านครั้งแรก แล้วครั้งที่2ผ่าน ก็ต้องเข้ามาเซ็ตวันที่ใหม่ใช้ kingbox bus 1066 (D9GMH)

Comment

บอร์ดเดียวกัน แรมเดียวกัน แต่ cpu คนละตัว

ท่านลอง set jumper ที่ไว้ทำ BSEL ไว้คู่ล่างทั้ง2 ตัวเลยนะครับ ให้เป็นบัส 333 ก่อน

Comment

ต้องเพิ่มไฟด้วยใช่ไหม

Comment

ลองไม่เพิ่มก่อนนะครับ เพราะปกติ รู้สึกว่า 6320 จะวิ่งบัสเริ่มต้นที่ 333 อยู่แล้ว

Comment

คุยไรกันอยู่2ต่อ2อะ .........-3-

Comment

ok.เดี๋ยวลองดูนะ

Comment

ผมพอรู้แล้ว บอร์ดมันเซ็ตมาเป็นบัส 200 เลยปรับเป็น 333 มันบูตครั้งที่1 ดับ ครั้งที่2 ติด แล้วโพสไบออส มันเปลี่ยนเป็นบัส 467x7 เลยท่าน งงเลยเพราะอะไร
                      E6320
                      P35-NEO2-FR
                      POWER 460WATT
                      ผมเลยลองซะมันแล้ว เครื่องเพื่อนนะนี่ เอาซิเอา

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
                        ลองไม่เพิ่มก่อนนะครับ เพราะปกติ รู้สึกว่า 6320 จะวิ่งบัสเริ่มต้นที่ 333 อยู่แล้ว
                        มาคาราวะท่านอาจรย์อีกครั้งนึง

ขอบคุณท่านมากๆครับ

Comment

เอาผลเทสมั่วตัวแรกมาให้ดูมันคล็อกง่ายดีแท้น้อ แล้วถามต่อเลย d.o.t มันมีไว้ทำไร้
                          Last edited by samutss; 16 Aug 2008, 10:51:45.

Comment

เริ่มมันส์แล้ววุ้ย........
                            Last edited by samutss; 16 Aug 2008, 10:51:45.

Comment

Originally posted by samutss View Post
                              ผมพอรู้แล้ว บอร์ดมันเซ็ตมาเป็นบัส 200 เลยปรับเป็น 333 มันบูตครั้งที่1 ดับ ครั้งที่2 ติด แล้วโพสไบออส มันเปลี่ยนเป็นบัส 467x7 เลยท่าน งงเลยเพราะอะไร
                              E6320
                              P35-NEO2-FR
                              POWER 460WATT
                              ผมเลยลองซะมันแล้ว เครื่องเพื่อนนะนี่ เอาซิเอา
                              อีกรอบได้ไหม ข้องใจอันนี้จัง

Comment

Working...
                              X