Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sapphire HD4870 กับ HR-03 GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sapphire HD4870 กับ HR-03 GT

ฝากไว้เป็นข้อมูลสำหรับผู้ที่กำลังหา Sink มาใช้งานกับ VGA Series 48XX ครับ

VGA : Sapphire HD4870 GDDR5 512MB
    Sink : Thermalright HR-03 GT
    Amb : 26

Idle 35
    Fl 47

ท่านอื่นที่ใช้ HR-03 GT เหมือนผมถ้าได้ผลแตกต่างไปอย่างไรแนะนำด้วยนะครับ

มี 06 ให้ดูนิดนึง คะแนนออกมาน้อยจังครับ

ขอดูแบบไม่เปิดแอร์ด้วยจิ ท่านเต้

Comment

Originally posted by unix View Post
      ขอดูแบบไม่เปิดแอร์ด้วยจิ ท่านเต้
      เดี๋ยวจะกลับไปลองให้ครับท่านเอ

ผมว่าน่าจะบวกไป 5 - 10 องศานะ

Comment

แจ่มจันทร์ 35 c. ต่ำมากครับ ... Arctic Cooling Twin Turbo ได้ 39 c. - 40 c. ... ปิดแอร์บวกไปอีก 5 c. - 6 c. บ้านใครบ้านมัน เล่นบนดาดฟ้าก็บวกไปอีก อิอิอิ

ลืมถามว่าเปลือยกายหรืออยุ่ในเคสครับ
        Last edited by mercadix; 24 Jul 2008, 11:48:54.

sigpic

Comment

ลุงเต้ ฟันธงหน่อย ถ้าจะ Up จาก Maximus Formula I เป็น II สมควรมั้ย

เท่าที่ดู Q6600 ใช้ไฟ 1.576 ถือว่าไม่เลวเลย ไปได้ตั้ง 3.915 GHz ชักสนแล้ว

sigpic

Comment

แรงๆ เย็นๆ

Comment

Originally posted by mercadix View Post
              แจ่มจันทร์ 35 c. ต่ำมากครับ ... Arctic Cooling Twin Turbo ได้ 39 c. - 40 c. ... ปิดแอร์บวกไปอีก 5 c. - 6 c. บ้านใครบ้านมัน เล่นบนดาดฟ้าก็บวกไปอีก อิอิอิ

ลืมถามว่าเปลือยกายหรืออยุ่ในเคสครับ
              อันนี้นอกเคสครับคุณเบิร์ด เปิดแอร์ด้วย 26

Originally posted by mercadix View Post
              ลุงเต้ ฟันธงหน่อย ถ้าจะ Up จาก Maximus Formula I เป็น II สมควรมั้ย

เท่าที่ดู Q6600 ใช้ไฟ 1.576 ถือว่าไม่เลวเลย ไปได้ตั้ง 3.915 GHz ชักสนแล้ว
              ผมว่า Max II มันเด่นที่การจ่ายไฟนะครับ นิ่งมาก ปรับใน Bios เท่าไหร่ ใน Probe ก็เท่านั้น

FL ไม่มีอาการ Vdroop เลยครับนิ่งเหมือนเดิม เหมาะกับการใช้กับ CPU 4 core มากๆ

อีกข้อคือการปรับไฟ แรกเริ่มผมเน้นไปที่ manual ทั้งหมด รวมทั้ง CL Ram ทั้งหมดด้วยปรากฏว่า

กว่าจะเสถียรค่อนข้างยากมากๆๆๆ แถมใช้ Vcore สูงอีกตะหาก

ต่อมาผมลองใช้ Auto ทั้งหมด ยกเว้น Vcore กับ Vdimm CL Ram ก็ fix แค่สี่ค่าแรก

ปรากฏว่า OC ไปง่ายๆเลย แถมผมสามารถปรับ Vcore ลดลงได้ด้วย

จาก 1.6 เหลือ 1.576 เองครับ ดังภาพ เทส 3D06 ผ่าน และ 32MX4 ก็ผ่านตามนี้

http://forums.overclockzone.com/foru...57#post3514057

Originally posted by TWK. View Post
              แรงๆ เย็นๆ
              เปิดแอร์อะครับท่าน มันเลยเย็น

Comment

Originally posted by matoom View Post
                อันนี้นอกเคสครับคุณเบิร์ด เปิดแอร์ด้วย 26

ผมว่า Max II มันเด่นที่การจ่ายไฟนะครับ นิ่งมาก ปรับใน Bios เท่าไหร่ ใน Probe ก็เท่านั้น

FL ไม่มีอาการ Vdroop เลยครับนิ่งเหมือนเดิม เหมาะกับการใช้กับ CPU 4 core มากๆ

อีกข้อคือการปรับไฟ แรกเริ่มผมเน้นไปที่ manual ทั้งหมด รวมทั้ง CL Ram ทั้งหมดด้วยปรากฏว่า

กว่าจะเสถียรค่อนข้างยากมากๆๆๆ แถมใช้ Vcore สูงอีกตะหาก

ต่อมาผมลองใช้ Auto ทั้งหมด ยกเว้น Vcore กับ Vdimm CL Ram ก็ fix แค่สี่ค่าแรก

ปรากฏว่า OC ไปง่ายๆเลย แถมผมสามารถปรับ Vcore ลดลงได้ด้วย

จาก 1.6 เหลือ 1.576 เองครับ ดังภาพ เทส 3D06 ผ่าน และ 32MX4 ก็ผ่านตามนี้

http://forums.overclockzone.com/foru...57#post3514057

เปิดแอร์อะครับท่าน มันเลยเย็น

โห ท่านเต้...

ผมกะจะเปลี่ยน board ใหม่ ก็ตอน DRR3 นะ...

แต่ท่านมาพูดแบบนี้ ความอยากได้บังเกิดเลย....

Comment

ของผม PowerColor 4870 + HR-03 GT ปิดเคส
                  Amb 32
                  Idle 43
                  Full 48

Comment

โครตเย็นเลยอ่ะ น่าใช้ๆ

Comment

มันเย็นกว่าArctic Cooling Twin Turbo รึเปล่าครับ แล้วใช้โปรแกรมอะไรลากหรอCCCผมมันลากCoreได้สูงสุดแค่790เอง
                      Last edited by lchayawatl; 24 Jul 2008, 13:01:12.

Comment

Originally posted by unix View Post

ผมกะจะเปลี่ยน board ใหม่ ก็ตอน DRR3 นะ...

แต่ท่านมาพูดแบบนี้ ความอยากได้บังเกิดเลย....
                        อ่ะ เข้าทาง รอสอยมือสองท่านเอ ดีกว่า อิอิอิอิ

sigpic

Comment

DDR3 อีกสี่ห้าเดือนนั่นแหละครับ ถึงจะแพร่หลาย สอย MaxII มาม่าเลย

Originally posted by jo5353 View Post
                          ของผม PowerColor 4870 + HR-03 GT ปิดเคส
                          Amb 32
                          Idle 43
                          Full 48
                          นั่นก็เย็นละครับ เพราะท่านไม่ได้เปิดแอร์ Amb ผม 26 อะเลยเย็นกว่า

Originally posted by lchayawatl View Post
                          โครตเย็นเลยอ่ะ น่าใช้ๆ
                          Originally posted by lchayawatl View Post
                          มันเย็นกว่าArctic Cooling Twin Turbo รึเปล่าครับ แล้วใช้โปรแกรมอะไรลากหรอCCCผมมันลากCoreได้สูงสุดแค่790เอง
                          ไม่น่า***งกันมาก ผมใช้โปรแกรม ATI อะไรซักอย่างอะครับลืมชื่อ เอามาจากในห้องนี่แหละ

ลากได้ 850 แน่ะครับ แต่เกินนี้ค้าง

อ่ะ เข้าทาง รอสอยมือสองท่านเอ ดีกว่า อิอิอิอิ

Comment

เดี๋ยวท่านเต้ ก็เบื่อ

รอจากท่านเต้ สัก 8000

Comment

แล้วตัว 4850 ล่ะท่านหวังว่าคงยังม่ะได้เอาไปทรมานก่อนขายให้ผมหรอกน๊ะครับ

Comment

Working...
                              X