Announcement

Collapse
No announcement yet.

เป็นคนเล่นเกมRPGไม่เก่ง จะซื้อMassEffectกับFallout3 มาลอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่าถ้าใจรัก ลองศึกษาคู่มือการเล่น ก่อนก็ได้ครับ

Comment

ของแบบนี้ต้องลอง แต่ต้องทนช่วงแรกๆให้ผ่านก่อนนะ

Comment

mass effect ผมมั่วเอาจนจบ
        stalker ผมว่าเล่นยากพอสมควร ภาคแรกก็มั่วจนจบเหมือนกัน แต่ภาคนี้รู้สึกยากกว่าภาคเดิมเยอะเลย
        Flaout3 ยังไม่ได้ลองเลย เกมส์มันเยอะจริงๆ ช่วงนี้
        ไม่รู้จะเล่นเกมส์ไหนก่อน

Comment

RPG ก็ต้องใช้ความอดทนครับ

มันจับความร้อนอ่ะ ต้องเล็งนานหน่อย รอให้มันล็อคตัว ตี้ดดดดด แล้วก็ยิง

แต่ถ้าแบบพวกรุ่นเก่าๆ ก็ยิงไปเลยครับ มันไม่ล็อค ยิงไปแล้วก็ปล่อยไปตามมีตามเกิด

แล้วคนบนฮ. มันก็จะตระโกนเองว่า RPG !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Comment

Originally posted by Tunza! View Post
            RPG ก็ต้องใช้ความอดทนครับ

มันจับความร้อนอ่ะ ต้องเล็งนานหน่อย รอให้มันล็อคตัว ตี้ดดดดด แล้วก็ยิง

แต่ถ้าแบบพวกรุ่นเก่าๆ ก็ยิงไปเลยครับ มันไม่ล็อค ยิงไปแล้วก็ปล่อยไปตามมีตามเกิด

แล้วคนบนฮ. มันก็จะตระโกนเองว่า RPG !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Mass Effect เน้น FPS เยอะ
            เล่นสนุกดี ไม่ค่อยถูกทิ้งให้งง เพราะเกมเน้นแอ้คชั่นครับ
            แต่อย่าเพิ่งคิดว่า นี่คือ RPG

Fallout 3 นี่อีกอารมณ์เลย มันลึกกว่า วกวนกว่า งงงงกว่า
            เพราะมัน RPG เต็มๆ อ่ะครับ
            เล่นแรกๆ อาจจะทำใจไม่ได้ เซ็งๆเบื่อๆ นั่นแหละใช่เลย RPG ของแท้

ถ้ามีเวลาก็ลองดูครับ สำหรับผม ไม่ผิดหวังทั้งสองเกมเลยครับ
            Last edited by estrellas; 10 Nov 2008, 23:03:10.

Comment

RPG มันก็มีหลายแบบอะนะ

Comment

Originally posted by ARES View Post
                RPG มันก็มีหลายแบบอะนะ

ไปกันใหญ่แล้ว

Comment

เอ่อ...ขยันลงรูปดี ถ้าจะให้ดีมีข้อมูลหน่อยworkเลย

Comment

ผมเล่น mass effect ไม่นานก็จบ ไม่ได้ดูคู่มือ แต่พลาด เควส สำคัญไปหลายเควส
                    ผมว่า ทั้งบทพูดและ action นี่สุดยอดมากเลยครับ อลังการ มาก
                    พอมาลองเล่น fallout 3 แล้ว รู้เลยว่า มืดตึ๊บ ครับ
                    หลังจาก โตเป็นสาวแล้ว หนีออกจาก ชุมชนท่อได้แล้ว เข้ามาเจอหมู่บ้าน หมู่บ้านนึง
                    จากนั้น ผมก็ไม่รู้ว่า จะไปไหนต่อแล้วครับ เกมมันกว้างมากๆเลย เผลอไปต่อยผู้ชายคนนึง
                    ที่ต้องการเงิน 100 เพื่อบอกข่าวของพ่อ จากนั้น คนทั้งเมืองก็มารุมฆ่า เราเลยครับ

Comment

Working...
                    X