Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spider Man 3 ช่วยด้วยครับ เรื่องปรับความละเอียด Resolution

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Spider Man 3 ช่วยด้วยครับ เรื่องปรับความละเอียด Resolution

คือพอดีว่าจอที่ผมใช้อยู่เป็นประจำมันเกิดเสียขึ้นมาครับ เลยต้องเอาจออันเก่า (มั๊กมาก) มาใช้

คือตัวนี้มัน 14 นิ้วเองครับ เลยปรับภาพได้ละเอียดสุดแค่ 800 x 600

แต่ตอนที่เข้าเกมส์ไปรู้สึกว่าเกมส์มันจะปรับให้เป็น 1024 x 768 ครับ เลยภาพเป็นมั่วๆ มองไม่รู้เรื่องเลยครับ เพราะว่าจอผมรับไม่ได้

เลยอยากทราบวิธีปรับด้านนอกก่อนเข้าเกมส์ครับ ไม่รู้ว่าเกมส์นี้มันปรับที่ไหน

ใครทราบช่วยผมด้วยนะครับ ลงเกมส์แล้วยังเข้าเล่นไมได่เลย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ....

เข้ามาถามว่า เกมสนุกไหมครับ

Comment

สำหรับผม ผมว่าไม่สนุกครับ...มันออกจะเหมือนภาคเก่าๆ..เล่นนิดเดียวก็เบื่อแระ...อิอิ...ภาคนี้มีการกดคอมมานตามเหตุการณ์ คล้ายๆในเกมไบโอ4 ด้วย

Comment

ผมยังรอคำตอบอยู่นะครับ.....

Comment

เข้าไปปรับ ที่ option จิ งับ

Comment

Originally posted by Foralive View Post
            เข้าไปปรับ ที่ option จิ งับ
            เข้ายังไงครับผม แค่ Title เกมส์ ผมยังมองไม่รู้เรื่องเลยครับ

Comment

uninstall reinstall

Comment

Originally posted by rhythm158 View Post
                uninstall reinstall
                มันจะช่วยยังไงหลอครับ ???

Comment

ผมช่วยไม่ได้ครับ ต้องรอ Spider Man 3 มาช่วย

ต้องโปรแกรมจำพวกเข้าไปแก้ไขไฟล์ Dx นะครับ ลองเอาตัวนี้ไปใช้ดู

http://members.thai.net/zicma/dx2.zip
                  เปิดขึ้นมา แก้ไขพาท แล้วก็เซ็ทค่านิดๆหน่อย ไม่รู้เกมสอื่นเซ็ทไงนะ
                  แล้วก็ดับเบิ้ลคลิ๊กตรงชื่อเกมส์ที่เราได้แก้ไขค่าเรียบร้อยแล้ว
                  มันจะกลายเป็นวินโดว์โหมด

Comment

ให้มันเข้าไปที่เกมส์ก่อนแล้วกด Esc จะมีหน้าต่างขึ้นมาให้กดเลื่อนหน้าต่างไปด้านซ้าย จะเจอหน้าต่างเลือก OPTIONS
                    กดเลือก Video Options แล้วเข้าไปปรับแก้ขนาด 600x800 ในนั้น
                    Last edited by underground; 8 May 2007, 00:23:02.

Comment

Originally posted by underground View Post
                      ให้มันเข้าไปที่เกมส์ก่อนแล้วกด Esc จะมีหน้าต่างขึ้นมาให้กดเลื่อนหน้าต่างไปด้านซ้าย จะเจอหน้าต่างเลือก OPTIONS
                      กดเลือก Video Options แล้วเข้าไปปรับแก้ขนาด 600x800 ในนั้น
                      คือว่าผมเข้าไปในเกมส์แล้วภาพมันเป็นเส้นๆเลยครับ เพราะว่าจอผมมันรับ Resolution นี้ไม่ได้

เลยไม่สามารถเห็นอะไรได้เลยครับ ได้ยินแต่เสียง

Comment

กรรม...งั้นลองไฟล์ของท่าน zicmaxx ไปแก้ไขดูก่อนละกันครับ

Comment

ได้ผลยังไงแล้วจะเข้ามาบอกนะครับ

Comment

ทำไมแมงมุมภาคใหม่ เป้า มานใหญ่จางหว่า

Comment

ถ้ายังไม่ได้ลองลองล้อกรีเฟรชเรตไว้ที่ 60 ดูครับ บางทีจออาจจะรับ1024ได้ แต่รีเฟรชสูงไป

Comment

Working...
                              X