Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้อุปกรณ์อะไรรับ TRUE WIFI บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by big_1981 View Post
    ถ้าหลุดเพราะสัญญาณอ่อน ช่วยได้แน่ๆครับ ทำ Repeater แล้วเอาไปวางไว้ที่จุดที่รับสัญญาณได้ แค่นั้นเองครับ

แต่ถ้าจะซื้อใหม่ ซื้อ WRT54GL ดีกว่าครับ ถูกกว่า และ ใช้ประโยชน์ได้มากกว่าเยอะครับ เว้นแต่จะหามือสองแบบประหยัดๆได้
    แล้ว WRT54GL ราคา มือ1 เท่าไหร่ครับ แล้วหาซื้อได้ที่ไหนครับ

ปล แล้วมือ 2 ราคาจะอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by nnnnum View Post
      แล้ว WRT54GL ราคา มือ1 เท่าไหร่ครับ แล้วหาซื้อได้ที่ไหนครับ

ปล แล้วมือ 2 ราคาจะอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ
      มือ 1 ราคาประมาณ 1900 - 2000 ครับ หาได้ตามพันทิพยื แต่จะหาค่อนข้างยากแล้ว
      มือ 2 ราคาประมาณ 1500 - 1700 ครับ แล้วแต่สภาพ

Comment

ของผมแบบนี้ครับ โต๊ะคอมของผมไม่มีสัญญาณ truewifi แต่โต๊ะของเพื่อนมี 4 ขีด ผมยก nb ไปเปิดที่โต๊ะเพื่อนให้มัน connect ให้ติดก่อนจากนั้นก็ยกเครื่อง nb มาเล่นที่โต๊ะผมเอง จาก 4 ขีด เหลือ 2 ขีด เล่นได้ทั้งวันไม่มีหายเลย งงเหมือนกันผมทำแบบนี้มา 2 เดือนแล้วครับ NB Acer นะครับ ไม่รู้ว่า Wireless ของ Acer มันแรงดีเหรอเปล่า

2 ขีด สลับกับ 1 ขีด แต่ความเร็วก็ได้เร็ว 1m ตลอด ไม่มีตก งงเหมือนกันครับ

คุณ nnnnum ลองแบบผมดูสิครับเผื่อฟลุ๊คแบบผม อิอิ ยกคอมไปริมหน้าต่างให้มัน connect ให้ติด แล้วยกกลับไปที่โต๊ะที่จะเล่น ลองดู ขอให้โชคดีครับ
        Last edited by kozaz; 18 Dec 2008, 15:35:11.

Comment

ผมซื้อ WRT54GL มาใช้แล้วครับ (มือ 2 ครับ 1300 คุณชัย บริการดีมาก ส่งถึงที่) ใช้ได้ดีครับ แต่

รบกวนถามหน่อยครับ
          ทำ Repeater ไปเกาะกับสัญญาณของ True Wi-Fi (ที่อยู่บริเวณนั้น) เป็นแบบ Client แล้ว

แต่มีข้อสงสัยครับ truewifi นี่มันต้องล็อกอินทุก 90 นาทีครับ

ถ้ามันเกิน 90 นาทีผมต้องปิด-เปิด 54GL เพื่อล็อกอินใหม่หรือ ปิด-เปิดที่ตัวไวร์เลสที่โน็ตบุ๊คเพื่อล็อกอินใหม่ หรือต้องทำทั้งสองที่ครับ หรือมีวิธี อื่นมั้ยครับ

Comment

อ๋อ
            ถ้าเกิน นะครับ
            เข้าไปที่หน้า Status ---> WAN ใน WRT54GL กด dhcp release รอสักครู่แล้วกด dhcp renew ครับ จะ login ใหม่ได้

ปล1.ตอนที่กด DHCP Renew ตัว Wireless ที่ Notebook จะตัดคอนเนคชั่นแล้วต่อใหม่เองครับ
            ปล2.วิธีที่สะดวกที่สุดคือ logout ก่อน ครบ 90 นาที แล้ว login ใหม่ครับ
            Last edited by big_1981; 19 Dec 2008, 11:22:00.

Comment

ผมใช้ wireless usb แล้วหาสาย usb มาต่อหาสัญญาณเอา จะให้ยก PC ไปวางใกล้หน้าต่างคงจะไม่ไหวล่ะ XD

Comment

Originally posted by wisrutk View Post
                ผมใช้การ์ด PCI+เสาต้นละ100ของ Asus สีขาวกลมๆ โหลดบิตได้ประมาณ 50-80

่เ่อ่อ..มือใหม่ครับ

ตอนนี้ใช้ การ์ด ไวเลส ของ netgear นะครับ เล่นในบ้าน สัญญาณอ่อนมากมายเลยครับ
                การ์ดทีผมเสียงเป็นแท่ง กับโน๊ตบุค นี่ ใช่ PCI ที่ว่าหรือป่าวครับ ถ้าใช่เพิ่มสํณญาณอย่างไร ประกอบอย่างไร
                ขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by wisrutk View Post
                  ผมใช้การ์ด PCI+เสาต้นละ100ของ Asus สีขาวกลมๆ โหลดบิตได้ประมาณ 50-80

รบกวนนิดนึงนะ
                  เสาต้นละ 100 ของ Asus สีขาวกลม หาซื้อที่ไหนหรอคับ แล้วหัวมันแบบไหนคับ อยากเห็นรูปจัง มันขยายได้กี่ dB อ่า? ต่อยากไหม? ตอนนี้ที่บ้าีนมี WRT54GL ไว้ปล่อยสัญญาณ เลยอยากให้เครื่อง PC รับ Wireless แทนสาย LAN แต่ไม่มีประสบการณ์คับ ยังไงก้ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ

Comment

Originally posted by Hang998 View Post
                    รบกวนนิดนึงนะ
                    เสาต้นละ 100 ของ Asus สีขาวกลม หาซื้อที่ไหนหรอคับ แล้วหัวมันแบบไหนคับ อยากเห็นรูปจัง มันขยายได้กี่ dB อ่า? ต่อยากไหม? ตอนนี้ที่บ้าีนมี WRT54GL ไว้ปล่อยสัญญาณ เลยอยากให้เครื่อง PC รับ Wireless แทนสาย LAN แต่ไม่มีประสบการณ์คับ ยังไงก้ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ
                    พันทิพย์ด้านหลังเห็นมีขายครับ ชั้น 3 หรือ 4 นี่แหละ น่าจะประมาณ 5 dbi

Comment

คุณ Big ครับ ตอนนี้ผมใช้ WUSB54GL เป็นตัวกระจายสัญญานอยู่ ผมอยากรู้ว่า เราจะรู้ได้มั้ยว่า มีใครมาแอบใช้สัญญาน wifi ของเรารึป่าว ต้องดูตรงไหนครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by nnnnum View Post
                        คุณ Big ครับ ตอนนี้ผมใช้ WUSB54GL เป็นตัวกระจายสัญญานอยู่ ผมอยากรู้ว่า เราจะรู้ได้มั้ยว่า มีใครมาแอบใช้สัญญาน wifi ของเรารึป่าว ต้องดูตรงไหนครับ

ขอบคุณครับ
                        ลองดูที่ Association List ครับ ถ้ามี Mac แปลกๆ แสดงว่าโดนแอบใช้ครับ

Comment

จับเวลา ก่อนถึง 90 นาที logout. แล้ว login ใหม่ได้เลย

logout. ก่อนสัก 5 นาที

Comment

Originally posted by big_1981 View Post
                            ลองดูที่ Association List ครับ ถ้ามี Mac แปลกๆ แสดงว่าโดนแอบใช้ครับ
                            ขอบคุณครับ
                            แต่เอ๋อ....คือว่า เจ้า Association List มันอยู่ตรงไหนอะครับ (แบบโง่ไปหน่อย)

ถ้ามีรูปจะดีมากๆเลย

Comment

ขอบคุณครับ
                              แต่เอ๋อ....คือว่า เจ้า Association List มันอยู่ตรงไหนอะครับ (แบบโง่ไปหน่อย)

ถ้ามีรูปจะดีมากๆเลย
                              หน้า sysinfo ครับ ใต้หัวข้อ client ครับ

Comment

มีใครเคยใช้ เสาตัวนี้ ต่อกับ WRT54GL บ้างมั้ยครับ เป็นไงบ้าง แรงขึ้นมั้ยครับ

คุณลักษณะเฉพาะ (Specification)ประเภทอุปกรณ์ : เสาอากาศแบบติดตั้งภายใน กระจายสัญญาณรอบทิศทาง (Omni) + สาย 1.5 เมตร, มาพร้อมด้วยสแตนด์แบบแม่เหล็ก (Magnetic Stand) ทนทานแข็งแรง

การนำไปใช้งาน:
                                ใช้สำหรับขยายสัญญาณไร้สายเพื่อเพิ่มกำลังรับ-ส่งภายในอาคาร (ไม่เพิ่มระยะทาง)

ย่านความถี่ :
                                2.412 ~ 2.483GHz Antenna Gain 7 dBi (เพิ่มความแรงของระดับสัญญาณ ไม่เพิ่มระยะทาง)

Antenna Connector RP-SMA Male
                                Attached Files
                                Last edited by nnnnum; 21 Jan 2009, 10:58:03.

Comment

Working...
                                X