Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8400 ซิ้งเดิมไปได้สักเท่าไรครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8400 ซิ้งเดิมไปได้สักเท่าไรครับ?

E8400+GA-EP43-DS3L ซิ้งเดิม แบบใช้งานได้ปกติ

OC จะได้สักเท่าไรครับ......ว่าจะมาลองค่ายนี้มั่ง...รบกวนผู้รู้ที
    Last edited by My Girl; 18 Jan 2009, 09:53:38.

ซิ้งเดิม แบบใช้งานได้ปกติเอาแค่ 4 ถ้วนๆพอ อิอิ
    เปลี่ยนซิ้งค่อยว่ากันอีกที

Comment

450 x 9 น่าจะสบายๆ
      แต่เห็นว่า P43 เข็นบัสสูงๆ ยาก

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        450 x 9 น่าจะสบายๆ
        แต่เห็นว่า P43 เข็นบัสสูงๆ ยาก
        ขอแนวทางหน่อยครับ 450 x 9

E8400 E0 + EP45 UD3R + Geil Ultra + gemin II

Comment

ููู^
          ^
          สเปคนี้ต้อง 4.5 อย่างต่ำแล้วครับ 9x500 โลด
          ถ้าให้ผมเล่นนี่มี 5 จิ๊กออนแอร์ อิอิ

Comment

ผิดครับ ผิด 500*9 แนะนำด้วย ตอนนี้ได้ 488*9 รู้สึกว่าไม่ค่อยนิ่งครับ

500*9 ใช้งานปกตินี่ ok มั้ย

Comment

ไฟเท่าไรแล้วอ่ะ

Comment

ใจกล้าจริงๆใช้sinkเดิม เหอๆ บางอย่างกับผ้าอนามัย

ส่วนคนมีของแรง แนะลดตัวคูณต่ำ อัดบัสไกลๆ ซัก8.5*550 อัพ ขึ้นไปจะแรงกว่าเล่นตัวคูณเต็มที่ บัสแค่500นะครับ ต่อให้ทดแรมวิ่งเกินบัสระบบ ก็ยังช้ากว่าเล่น1:1 เยอะเหมือนกัน

Comment

^
                  ^
                  แน่นกิงๆ

Comment

Originally posted by shady View Post
                    ใจกล้าจริงๆใช้sinkเดิม เหอๆ บางอย่างกับผ้าอนามัย

ส่วนคนมีของแรง แนะลดตัวคูณต่ำ อัดบัสไกลๆ ซัก8.5*550 อัพ ขึ้นไปจะแรงกว่าเล่นตัวคูณเต็มที่ บัสแค่500นะครับ ต่อให้ทดแรมวิ่งเกินบัสระบบ ก็ยังช้ากว่าเล่น1:1 เยอะเหมือนกัน
                    แล้ว 9x550 มันไม่ดีก่ารึไงครับ ไปลดตัวคูณทามมาย อิอิ

Comment

คริๆ ผมเผื่อไว้ให้E0 บางท่านวิ่งไม่ถึง5Ghz หน่ะครับ หากอยากป้วนเปี้ยนแถวๆ 4.5 ก็แนะลดตัวคูณล่ะกัน ดีกว่าไปวิ่ง9*500 แล้วตันแค่นั้น

Comment

Working...
                      X