Announcement

Collapse
No announcement yet.

notebook overclock ได้ด้วยหรอ!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• notebook overclock ได้ด้วยหรอ!!

เห็น ร้านคอม เขา overclock โนตบุค ตลกดี เขาใช้โปรแกรม ไรเหรอครับ ผมอยากลองทำมั่ง (ผมรู้ค้าบว่าร้อนลองทำแปบเดียว) โนตบุคผม compaq V3000 อ่าคับ ใช้โปรแกรม ไรดีเอ่ย ( Bios ผมตลกมาก ปรับค่าไรไม่ได้เลย ใครพอจะรู้โปรแกรม ช่วยเอามาลงที่คับ ไว้ลองเล่งๆ ขำๆ

ได้ครับ แต่ไม่ควรclokไว้ตลอดเพราะการระบายความร้อนมันจำกัด สู้PC ไม่ได้ ใช้SETFSB ครับลองหาดูนะอยู่ในนี้แหละ

Comment

เดิม ๆ ๆ ดีที่สุดครับพี่น้อง

แต่งมากพังเร็ว ถูกต้องไหมครับ

ท่านต่อไป

Comment

ถูกต้องละครับ

Comment

Originally posted by saksith View Post
          ได้ครับ แต่ไม่ควรclokไว้ตลอดเพราะการระบายความร้อนมันจำกัด สู้PC ไม่ได้ ใช้SETFSB ครับลองหาดูนะอยู่ในนี้แหละ
          ICS ไรหรอครับท่าน มีเยอะแยะมากมาย -*-

Comment

Originally posted by mookvstry View Post
            ICS ไรหรอครับท่าน มีเยอะแยะมากมาย -*-
            ต้องลองหาดูเรื่อยๆ

Comment

หุหุ ไม่เจอะเลยครับท่าน บางอันกดไปคอมค้าง สงสัย คอมมันไม่อยากให้เรา clock หุหุ

Comment

ใช้เดิม ดีก่าครับ ไม่ต้องแรงหรอก

Comment

อยากแรงจริงงัดช่องข้างหลัง ติดปล่อง LN2 , Dryice เลยครับ

แล้วจะดูจอยังไงวะ - - คว่ำหน้า ลืมคิดไป โทษที

Comment

ยี่ห้ออะไรเรอครับ ถ้า acer(รุ่นใหม่) hp compaq dell toshiba(CPU) พวกนี้รู้สึกยังไม่ได้ครับ แต่ s41 y510 f8xx พวกนี้ได้หมด (ขนาดทำมาแรงแล้วยังอุสาoverclock ได้อีก)

Comment

เคยอ่านเว้บนอกเขาใช้โปร Riva tuner คล็อกกาดจอกัน แล้วโมไดรืเวอร์ ของคอมเครื่องใหญ่ให้ใช้กับโนตบุคได้

ปล สำหรับผมใจไม่กล้าพอ ที่จะคล็อก

แต่ลองเปลี่ยนไดรเวอร์โนตบุคเป้น169.09ละ เร้วขึ้นเยอะ

Comment

ครับ Riva tuner ใช้ลากการ์ดจอครับ ลองดูได้นิดหน่อย เพ่อเป็นความรู้ เพราะถ้ามันยังทำงานได้ครบทุกความต้องการของมันอยู่ก็ไม่ต้องไปทำมันหรอกครับ ทำไปก็ไม่ได้ใช้งานมัน อาจทำให้เกิดความเสียหายต่อเครื่องได้ด้วยครับ

Comment

Working...
                        X