Announcement

Collapse
No announcement yet.

X38 หรือ P45 ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X38 หรือ P45 ดีครับ

กำลังมองๆหาของใหม่อยู่เลยอยากรู้ว่าจะเอา X38 หรือ P45 ดีนะครัีบที่มองอยู่นะครับ

Asus P5E3/ P5E
    Asus P5Q P5Q-E P5Q pro

ขอบคุณท่านอิมครับ ส่วนตัวลึกผมก็มองใว้อยู่

อีกนิดครับตอนนี้ ddr2 หรือ 3 ดีครับ แบบว่า ขาย Ocz sli edition อยู่ด้วยจะได้ปิดถูก
    Last edited by toptap; 28 Oct 2008, 11:23:46.

เป็นผมผมเอา x38

Comment

X38 มัน ตัวทอป ของรุ่น แล้วคอสไฟ 16*16 ใช่ป่าวว ถ้าตัวไม่ทอป มัน 8*8 แม่นบ่

Comment

ไช่ครับ 16/16

แต่ที่ผมไปดูๆมาถ้า x38 จะ 16/16 ทุกตัวเลยนะ ถ้า p45 จะเป็น 8/8

ไม่ต่างเท่าไรหรอกมั้ง

Comment

ตอนนี้ผมว่าเอา ddr2 ดีกว่าครับ

Comment

ขอถามมั้งคับ ถ้าเน้น oc cpu ตัว X38 จะไปได้ไกลกว่าหรือป่าวคับ

Comment

hugnoi ขอถามมั้งคับ ถ้าเน้น oc cpu ตัว X38 จะไปได้ไกลกว่าหรือป่าวคับ
              อยากรู้เหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
                ขอถามมั้งคับ ถ้าเน้น oc cpu ตัว X38 จะไปได้ไกลกว่าหรือป่าวคับ
                P45 ไกลกว่าครับ

Comment

ผมว่าถ้าเน้น OC เอาพวก P45,X48 ครับรับรองความพอใจไปได้ไกลครับ

Comment

ถ้าเป็นผมเอาx38 วิ่งเต็ม16/16

Comment

ความบ้าพลังไมได้ช่วย อะไร ท่านเลย
                      กำ พูดว่าตัวเอง-*-
                      เข้าเรื่องครับ

---------------
                      X38 /X48 ชิป ระดับ HIGHT-END ระดับสูงสุด
                      P35/P43/P45 พวกนี้ชิป ระดับ Midium-End ระดับกลาง
                      ------------ --------------------------------
                      ชิป พวก X38 /X48 ถามว่าOC ไปได้ไกลไหม ตอบเลย ไกล ครับเเละขึ้นอยู่กับCPU ด้วย เเต่มันไกลเเบบ สุดๆๆไม่ได้ ถึงได้ก็เหนื่อยสุดๆๆอ่ะ M/B ต้องโหด จริงๆๆอย่างพวก ABIT /DFI พวกเนี้ย ไฟมันสูง
                      -------------------------------------------------------------------------
                      ส่วนพวก P ตระกูล P ที่ผมเห็น ว่าดีนะสำหรับพวก OC เเละมันOC ไปได้ไกลกว่าX38 /X48 คือ P35 ใอ้ตัวนี้ไปได้ไกลจริงๆๆโหด เลว ดี เล่นเอาพวก ขาOC รู้กันทุกคนครับว่ามันโหดจริงๆๆ เเต่ คอขวดของมันคือ มันเป็นชิปที่สนับสนุนด้านการฟฟิค 1.1 เนี้ย คอขวดมันเเละ ถ้าใส่กาดจอ 2ตัวมันจะวิ้ง 8X/8X ถ้าใส่1ตัวมันจะวิ้ง 16X เเต่ถ้า P45 เห็นเขาลือว่า มัน เกิด มาเพื่อ OC สำหรับ CPU 4 หัว อันนี้ต้องรอถามเทพที่เล่นP45 เเต่ สถาปัตยกรรม P35กับ P45 ไม่ต่างกันเลย เห็นจะต่างกันตรงที่มัน ราก4หัวได้ดีเนี้ยเเหละ เเละ มีIRCH10 มาด้วย พวกCOLO ชอบ ส่วน P43 ชิป ระดับ บ้านๆๆ ก็ไม่ได้มีอะไรเด่นมากมาย OC ก็ดีนะครับ ตัวนี้จับมาเเล้ว ขึ้นง่ายดีกับE7200 ไป 4.0 ได้ สบายๆๆ เลย ทีเดียว
                      --------------------------------------------------------------------------------
                      ถ้าจะเล่น ผมเเนะนำ OC เเบบพอเพียง กาดจอเเรงเเบบ บ้าครั้ง ชิปเซตระดับสูง เเนะนำ X38 ตระกูล X เเรงสะใจ ครับ
                      X58 คงต้องรอดูกันต่อไปกับPCI-Xpress 32x

Comment

หลักสำคัญ มีไม่มากครับ คือหาค่าความพอดี ไม่ต้อง เเรงจัด ไม่ต้องช้าจัด เอาเเบบ พอดีเเละ มีทุกอย่าง ครับ
                        อาทิเช่น ยกตัวอย่าง RAPTER WD 10000rpm sata1 75GB bf8
                        ราคาเเพงโครต เเต่ มัน ก็ยังส่งข้อมูล ช้ากว่า SATA2 7200.7 rpm อยู่ดี คอขวดเยอะ ช่วงนี้

Comment

^ ^ ^
                          ข้อมูลแน่นดีคับ

Comment

P35 มีความรู้สึกช้ากว่า P45 จริง ที่ความเร็ว OC ที่เท่ากัน
                            เพราะผมมี M/B 2ตัว คือ GA P35C-DS3R
                            กับ ASUS P5Q Deluxe
                            และตอนนี้ก็ใช้ASUS P5Q Deluxe ครับ

Comment

ตระกูล X เนี้ยไม่น่าเล่นหรอก ถ้าคุณไม่คิดว่าจะ CF หรือ SLI เพราะมันคือ P45 กลายพันธุ์

Comment

Working...
                              X