Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความกรุณาด้วยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความกรุณาด้วยนะครับ

ความต้องการ

ราคา ขอให้ประหยัดที่สุดนะครับ 10000 (ไม่รวมจอ)
    ตัดต่อวีดีโอ
    แต่งภาพกราฟฟิก แต่ไม่ถึงพวก 3D
    เขียนโปรแกรม Visual Studio และก็ทั่วไป
    ไม่ได้เล่นเกมนะครับ

ข้อบังคับ
    ขอเป็น AMD นะครับ
    บอร์อดขอ Ram double นะครับ(ไม่รู้จำเป็นหรือเปล่า)
    HD ขอเป็น 500 GB นะครับ (พอดี ไฟล์งาน และสื่อการสอน มันเยอะครับ)
    Ram ขอ 2 GB นะครับ (ถ้ามันเกินก็ลดได้นะครับ)
    ขอกร์าดจอแยกด้วย นะครับ (ถ้ามันเกินก็ยังไม่ต้องนะครับ)
    ถ้าเป็นไปได้ขอการ์ดซาว์ด ด้วยนะครับ เป็นคนชอบเสียงเพลงมาก แต่ถ้ามันแพงมาก ก็ยังไม่จำเป็นครับ
    ส่วน PSU เอาของเก่าใช้ก่อนได้ไหม ครับ (เป็นตัว ธรรมดา)

สิ่งที่มีแล้ว
    Case (เป็น ของเก่า ประหยัดไว้ก่อน)
    DVD

ไม่รู้สิ่งที่ผมขอไป ไม่รู้จะถูกหรือเปล่า ถ้าไม่ตรงกับความต้องการ ช่วยแก้ไขด้วยนะครับ (ขอเร่งด่วนด้วยนะครับ)
    ส่วนเรื่องงบ ก็ยืดหยุ่นได้เล็กน้อยครับ อยากให้ได้ขอที่มีคุณภาพ และก็สมราคา (ยังงี้แหละครับ คนจนอยากมีคอม)

ขอขอบพระคุณ ล่วงหน้าครับ
    Last edited by Nhutumdai; 8 Apr 2009, 09:58:30.

ผมรออยู่ นะครับ ว่าจะไปซื้อ วัน เสาร์ นี้

Comment

ว้า มีแต่คนดูไม่มีใครช่วยเลย

Comment

ดันครับ

Comment

รวมจอไหม

Comment

ไม่รวมครับ

Comment

ดัน จ้า

Comment

งบหมื่น นึง AMD พาวเวอร์ซับพลายที่ติดมากะ Case กี่ W ละครับ 300 คงไม่ไหว นะครับ ดับ แน่ๆ
                หาถูกๆ เอา ครับ 450-500 พอ ละ ราคาไม่แพง เหอะๆ
                CPU Athlon X2 7750 BE 2690.-
                M\B ECS A780GM-A 2090.- ออนบอร์ด แรง ครับ แล้ว Case ตัวที่มีใหญ่ไหมครับถ้าใหญ่ก็ใส่ได้ ครับ
                HDD WD 5000 AAKS 2190.-
                RAM KINGSTON 1GB/800*2 980.-
                รวม 7950.-
                ผมไม่เก่งเลือกซาวการ์ดด้วย สิ ครับ ใช้แต่ของที่ติดมากะ บอร์ด
                หา ซาวการ์ดให้แต่ไม่รู้ราคา เหอะๆ เขาว่าตัวนี้ดี
                soundcard X-Fi Xtreme Audio ไม่รู้ราคาอะครับราคาแต่ละเว็ปที่ผมเห็น 2000-3000 อะ
                Last edited by kosmos007; 8 Apr 2009, 13:58:37.

Comment

Originally posted by kosmos007 View Post
                  งบหมื่น นึง AMD พาวเวอร์ซับพลายที่ติดมากะ Case กี่ W ละครับ 300 คงไม่ไหว นะครับ ดับ แน่ๆ
                  หาถูกๆ เอา ครับ 450-500 พอ ละ ราคาไม่แพง เหอะๆ
                  CPU Athlon X2 7750 BE 2690.-
                  M\B ECS A780GM-A 2090.- ออนบอร์ด แรง ครับ แล้ว Case ตัวที่มีใหญ่ไหมครับถ้าใหญ่ก็ใส่ได้ ครับ
                  HDD WD 5000 AAKS 2190.-
                  RAM KINGSTON 1GB/800*2 980.-
                  รวม 7950.-
                  ผมไม่เก่งเลือกซาวการ์ดด้วย สิ ครับ ใช้แต่ของที่ติดมากะ บอร์ด
                  หา ซาวการ์ดให้แต่ไม่รู้ราคา เหอะๆ เขาว่าตัวนี้ดี
                  soundcard X-Fi Xtreme Audio ไม่รู้ราคาอะครับราคาแต่ละเว็ปที่ผมเห็น 2000-3000 อะ
                  +1เลย ออนบอร์ดเขาแรง
                  การ์ดเสียงก็ X-Fi Xtreme audio=2900฿
                  แต่ผมมีอะจะบอกไว้ก่อนครับ

การ์ดเสียงดี+ลำโพงดี=ดีโค-ตะ-ระ
                  การ์ดเสียงออนบอร์ด+ลำโพงดี=ดี
                  การ์ดเสียงดี+ลำโพงห่วย= ห่วยโค-ตะ-ระ

Comment

CREATIVE Audigy1 SB 0100____________800-1000.-

CREATIVE Audigy1 SB 0090____________1000-1200.-

CREATIVE Audigy2___________________1500-1800.-

CREATIVE Audigy2ZS_________________1800-2200.-

CREATIVE X-FI MUSIC________________2400-2700.-

ที่บอร์ดห้อง HIFIครับ

Comment

Working...
                    X