Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเล่นน้ำอีกคนคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเล่นน้ำอีกคนคับ

มีงบอยู่ 3500 บาท บวกลบ ไม่เกิน 500

อยากทำระบบ ระบายความร้อนด้วยน้ำนะคับ ไม่อยากได้เป็นชุดสำเร็จ เพราะแพง

อยากให้ ท่านๆทั้งหลาย ช่วย บอกรายชื่อ อุปกรณ์ พร้อมทั้ง ราคา ด้วยนะคับ และ จะขอบคุงมากๆคับ ถ้าได้ วิธีแบบละเอียดด้วยคับ และ จริงๆนะคับ ขอร้อานที่ขาย ด้วยนะ เพราะตัวผมนั้น ไม่ได้อยู่ กทม . ผมอยู่ หาดใหญ่ ถ้ายังไง คงต้อง สั่งคับ ยังไง ดูให้หน่อยนะคับ

CPU 775 นะคับ

block >> ตลุยตลาดมือ2
    หม้อน้ำ >> เอาของมอไซด์มาใช้ได้
    ปั้ม >> ปั้มตู้ปลาถูกๆ
    สายยาง >> เล่นแบบบ้านๆก็ได้งับ เมตรละ5บาท หุหุ
    ถังพักน้ำ >> ใช้ตู้ปลาเล็กๆ หรือกล่องอะไรก็ได้อ่ะ แล้วแต่สะดวก
    น้ำกลั่น >> ขวดละ8บาทอย่างแหล่ม

Comment

^ของจริงมาเอง

Comment

อยากเล่นเเต่ พ่อคงไม่ให้ จะถามว่า ่คือว่า มันอันตรายมั้ยอะคับ เเบบผมไมไ่ด้เฝ้าตลอดเปิดบิทไว้ตลอด
        เเล้วมันเย็นกว่าเเบบซิงค์มากขนาดไหนอะครับผม มีคนบอกว่า ถ้าเกิดน้ำกลั่น เเล้วบนบอร์ดไม่มีฝุ่นเลย จะไม่เป้นไรหรอคับ เเค่ดับ
        Last edited by incubus; 23 Feb 2008, 20:56:01.

Comment

เข้ามาฮา #2 ทำได้เดียวทำตามฮ่ะ

Comment

อย่าไปกลัวครับ จะเล่นนํ้าอ่ะ
            เล่นนํ้าต้องโหด!

ผมเปิดโหลดบิตเป็นเดือนยังปกติดี ถามว่าเย็นกว่ามากรึปาว คงเย็นกว่า Load ของผมอยู่ที่ 39c ไม่เปิดแอร์
            ถ้า stress จิงก็ประมาน 42 ซึ่งผมว่า มันนิ่งกว่าลมเยอะ ตรง stress นี่เหละ

Comment

ลองเล่นน้ำมาจะเกือบเดือนแล้วครับ เย็นได้ใจจิงๆ ติดใจไม่อยากกลับไปเล่นลมเลย..อิอิ

Comment

..................ผมสาดน้ำใส่คอม...............

Comment

เล่นน้ำแล้ว Full Load ไม่ต่างกับ Idle ***งกันไม่เกิน 10 องศาครับ ถูกใจตรงนี้หละ นิ่งๆ ดี

เปิดโหลดบิททิ้งขว้างมาเกือบเดือน ไม่เห็นมันเป็นอะไร

Comment

Originally posted by incubus View Post
                    อยากเล่นเเต่ พ่อคงไม่ให้ จะถามว่า ่คือว่า มันอันตรายมั้ยอะคับ เเบบผมไมไ่ด้เฝ้าตลอดเปิดบิทไว้ตลอด
                    เเล้วมันเย็นกว่าเเบบซิงค์มากขนาดไหนอะครับผม มีคนบอกว่า ถ้าเกิดน้ำกลั่น เเล้วบนบอร์ดไม่มีฝุ่นเลย จะไม่เป้นไรหรอคับ เเค่ดับ
                    แรกๆผมก็ประสบปัญหาแบบนั้นครับ พ่อไม่ให้เล่นเนื่องจาก น้ำกับไฟฟ้าไปด้วยกันไม่ได้ แต่ผมก็รวบรวมข้อมูลของระบบน้ำและไฟฟ้าแล้วลองมาสรุปให้พ่อดูว่า จะมีบล็อกทองแดงปิดกันระหว่างน้ำยาคุลแลนซ์และ CPU ซึ่งน้ำยาแบบนี้ไม่นำไฟฟ้า และได้ทำการทดลองนิดหน่อยเพื่อพิสูจน์ แค่นี้ก็ได้เล่นแล้วครับ

Comment

จริงมั้ยครับเค้าบอกว่า มีคนนึงอะคนที่ทำงานพ่อ
                      เค้าบอกว่าทุกๆเดือนเค้าจะเเกะเมนบอร์ดออกมาล้าง ล้างน้ำเลยอะ ขัดด้วย
                      มันไม่พังหรอ

Comment

ล้างแล้วรอให้แห้ง สนิทจิงๆ ก็เอามาใช้ต่อได้ครับ

Comment

... ไอ้ BLOCK หาได้จากที่ไหน อ่าคับ

Comment

Originally posted by 58lovely View Post
                            ... ไอ้ BLOCK หาได้จากที่ไหน อ่าคับ
                            It Market บ้านเรางัย....

จ้องซักวันสองวัน เดี๋ยวก็มีหลุดมาปล่อยเรื่อยๆแหละ

Comment

Working...
                            X