Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุ้มไหม ที่จะเปลี่ยนจาก P5K-C ไป EP45T-UD3R

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุ้มไหม ที่จะเปลี่ยนจาก P5K-C ไป EP45T-UD3R

คุ้มไหม ที่จะเปลี่ยนจาก P5K-C ไป EP45T-UD3R
    ใช้กับ Q6600
    OC ครับ ตอนนี้ดัน ไว้ 3.4 ไฟ 1.55

ep45คุ้มครับ เพราะใช้ 4หัว ไฟเฟสเยอะกว่า oc นิ่ง แถมมีไฟกระโดนเพิ่้มขึ้นจากปรกติอีก ปรับแรมได้ระเอียดยิบ

แต่พวก P5K-e P5K-pro ---> ep45 ไม่คุ้มครับ

Comment

คุ้มครับ แต่ต้องเปลี่ยนแรมนะเพราะ EP45T-UD3R แรมเป็น DDR3

Comment

Originally posted by vibe View Post
        คุ้มครับ แต่ต้องเปลี่ยนแรมนะเพราะ EP45T-UD3R แรมเป็น DDR3
        มันใส่ DDR2 ได้ด้วยไม่ใช่หรอครับ หรือใส่ไม่ได้?

Comment

Originally posted by omyimtogo View Post
          มันใส่ DDR2 ได้ด้วยไม่ใช่หรอครับ หรือใส่ไม่ได้?
          ถ้ามี T จะเป็น DDR3 ครับ ถ้า DDR2 ต้องเป็นตัว GIGABYTE EP45-UD3R ไม่มีตัว T ต่อหลัง EP45 ครับ

Comment

งั้น ท่านคิด น่าจะซื้อตัวไหนดีครับ ?
            เปลี่ยนจาก DDR2 ตอนนี้เป็น DDR3 เลยดีไหม หรือเอา EP45 มาใช้กับ RAM เดิมดี

Comment

ใช้ DDR2 ดีแล้วครับ เอา GIGABYTE EP45-UD3R 4290 ดีกว่าครับ

Comment

ครับขอบคุณสำหรับคำตอบครับ ^^

Comment

คุ้มครับ DDR3 ลื่นกว่า BW กว้างกว่าเยอะเลยครับ ลองมาแล้ว

Comment

Originally posted by vibe View Post
                    ใช้ DDR2 ดีแล้วครับ เอา GIGABYTE EP45-UD3R 4290 ดีกว่าครับ
                    แจ่มคับบบบบบ

Comment

ตกลงเอาไงดีกว่า ช่วยตัดสินใจที
                      1.EP45 UD3R ใช้ RAM เดิม คือ kingston 800 2*2
                      2.EP45T UD3R ซื้อ RAM ใหม่ G.SKILL DDR3 4NQ/1333 (2GBX2) CL 9-9-9-24
                      จริงๆมีตังแค่พอบอร์ด1ตัวแต่ถ้าจะซื้อDDR3คงต้องขายบอร์ดเก่าซัก2500 คงจะพอค่าRAM
                      3.ซื้อ DDR3 มาใส่กะบอร์ดเดิม ?

ท่านๆเห็นว่ายังไงดีครับ
                      Last edited by omyimtogo; 30 Apr 2009, 03:31:07.

Comment

1.แต่ปลี่ยนแรมเป็น G.SKILL DDR2 2PK/800 1350 ครับ

Comment

2 ดีกว่า

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=423069

ไปชมแล้วจะอยากเล่น อิอิ

Comment

อ้ากกก เอายังไงดี T-T

Comment

ddr3 เลย oc ไม่ติดแรม สบายๆ(on เกรียน)

555+

อยากเกรียน DDR3

ผมกำลังเก็บตังไปไถหัวเกรียนอยู่

Comment

Working...
                              X