Announcement

Collapse
No announcement yet.

กรณีแบบนี้ส่งศูนย์ได้ไหมอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กรณีแบบนี้ส่งศูนย์ได้ไหมอ่ะ

คือผมใช้ notebook ของ HP รุ่นdv2626tx

ใช้มาประมาณ 6 เดือน และเหมือนเครื่องมันร้อนมากกว่าตอนที่ซื้อมาแรกๆมากๆ อ่ะครับ

เมื่อวานลองใช้ Speedfan เช็คดูได้ผลแบบนี้อ่ะครับ

HD0 57C
    Core0 97C
    Core1 98C
    Core 97C

แต่เครื่องไม่ตัดนะครับ แต่กลัวพังมากๆ คืออยากถามว่าอาการแบบนี้สาเหตุน่าจะเกิดจากอะไร แล้วสาเหตุแค่เครื่องร้อนแบบนี้ถ้าส่งศูนย์ ทางศูนย์เค้าจะเช็คหรือซ่อมให้ไหมอ่ะครับ
    กลัวไปแล้วแป๊กอ่า T_T (ศูนย์ Value System)

ไงขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ส่งศูนย์ได้ครับอาการนี้ ก้อบอกไปตรง ๆ ว่ามันไม่เคยร้อนอย่างนี้ก้อบอกว่า ใช้กี่นาทีถึงจะร้อน หรือไม่ก้อเอาโปรแกรมไปให้เค้า test ดูครับ แต่จริงแล้ว Compaq ไม่เคยร้อนนะครับ

Comment

ร้อนขนาดนี้ น่ากลัวครับ

Comment

นี่คือเปิดคอมแล้วปล่อยทิ้งไว้เฉยๆ ไม่ได้ทำไรเรย ประมาณ 15 นาที ก็ร้อนเท่านี้แล้วอ่ะครับ

Comment

โห มีปัญหาแล้วเนี่ย ร้อนขนาดนี้ ไข่สุกได้เลยนะเนี่ย

Comment

Originally posted by J_Sealing View Post
            นี่คือเปิดคอมแล้วปล่อยทิ้งไว้เฉยๆ ไม่ได้ทำไรเรย ประมาณ 15 นาที ก็ร้อนเท่านี้แล้วอ่ะครับ
            ลองเอาโปรแกรมนี้ไปลงแล้วถ่ายรูปให้ดูหน่อยครับ

SensorsViewPro31

Comment

เอาไปเป่าฝุ่นก็หายแล้ว รับประกันได้ 100%
              ปัญหาเส้นผมบังภูเขา ไม่หายให้โดดถีบผมได้เลย

Comment

นี่เปิดประมาณ 10 นาทีอ่ะครับ

Comment

Originally posted by sandy207 View Post
                  เอาไปเป่าฝุ่นก็หายแล้ว รับประกันได้ 100%
                  ปัญหาเส้นผมบังภูเขา ไม่หายให้โดดถีบผมได้เลย
                  คือผมลองอ่านวิธีแกะ notebook แล้วลองทำ แต่ทำได้แค่ถอด keyboard ออกมาอ่ะครับ

ไม่กล้าถอดมากกว่านี้ทำไม่เป็นอ่ะครับ แล้วลองเป่าฝุ่นดูแต่มันก็ยังร้อนเท่าๆเดิมอ่ะครับ

อยากแกะไปเป่า mainboard เหมือนกันแต่ใจไม่กล้าพอ

Comment

ส่งไปเถอะครับ รีบไปให้ไว้ก่อนหมดประกัน

Comment

Working...
                    X