Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านเทพช่วยด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านเทพช่วยด้วย

คือผมใช้คอมอยู่ดี ๆก็ เข้า windows ไม่ได้ ขึ้นหน้าจอฟ้าครับ ล้างลงใหมก็ติดไฟล์ประมาณ 5-6 ตัวลงไม่ได้ แต่ถ้าเอาไปลงเครื่องอี่นลงได้ ลองเช็ค HDD , DVD แล้วไม่มีปํญหาน่าจะเกิดจากบอร์ดหรืเปล่าครับ เป็นตัว asus M2N-E

RAM
    PSU
    เช็คดูยัง

Comment

อาจจะเป็นที่ แรม ไม่ก็ บอร์ดละครับ

Comment

Originally posted by Intania View Post
        คือผมใช้คอมอยู่ดี ๆก็ เข้า windows ไม่ได้ ขึ้นหน้าจอฟ้าครับ ล้างลงใหมก็ติดไฟล์ประมาณ 5-6 ตัวลงไม่ได้ แต่ถ้าเอาไปลงเครื่องอี่นลงได้ ลองเช็ค HDD , DVD แล้วไม่มีปํญหาน่าจะเกิดจากบอร์ดหรืเปล่าครับ เป็นตัว asus M2N-E

ถ้า overclock อยู่ก็ลองปรับ bios เหมือนเดิมก่อน ลงวินโดว์เสร็จค่อย overclock

ลองหาแรมมาเปลี่ยนดูคับ แล้วลงดูคับ

ตามความเห็นผม บอร์ดไม่น่ามีปัญหาคับ

ตอบตามประสบการณ์คับ เพราะไม่ใช่เทพ

Comment

แผ่นที่เคยลงได้กลับไม่ได้ เปลี่ยนแผ่นครับ ผมเคยเปลี่ยน 3-4 แผ่น กว่าจะพ้นปัญหาที่มันกอปไฟล์ไม่ผ่าน + เปลี่ยนสาย HDD ดูด้วย

Comment

น่าจะเป็น ram นะครับ ลองถอดดูทีละแถว

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ตอนลงวินโดว์ลองใส่แรมแถวเดียวดูก่อนครับ แล้วถ้าไม่ได้ก็ต้องลองเปลี่ยนแผ่นตามที่พี่เค้าบอกนะครับ

Comment

Originally posted by __Im_CraCKker___ View Post
                  ตอนลงวินโดว์ลองใส่แรมแถวเดียวดูก่อนครับ แล้วถ้าไม่ได้ก็ต้องลองเปลี่ยนแผ่นตามที่พี่เค้าบอกนะครับ
                  ตามที่บอกอะครับ ไล่ไปทีละจุด

Comment

ลองแรมแล้วไม่หาย จะเป็นบอร์ดหรือเปล่าครับ

Comment

ลองเปลื่ยนแผ่นวินโด้ ดูหรือยังครับ

Comment

ขอขอบคุณท่านเทพทั้งหลายตอนนี้พอป้ญหาแล้ว คื่อพอแรมตัวหนึ่งจาก 2 ตัว ร้อนมันจะค้างถ้าไม่ร้อนตอนเปิดใหม่ๆใช้ได้ตอนนี้ถอดออก ใช้ได้แล้ว

Comment

Working...
                        X