Announcement

Collapse
No announcement yet.

Klipsch2.1/BoseC2/AltecMX5021

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Klipsch2.1/BoseC2/AltecMX5021

รบกวนอีกครั้งเดียวครับ ผมจะสั่งพรุ่งนี้แล้วครับ

Klipsch ProMedia 2.1 THX เสียงดีไหมครับ ใครเคยใช้บ้าง

สู้ Bose C2 ได้ไหมครับ แต่ C2 มันเป็น 2.0

แล้วถ้าเทียบ Klipsch ProMedia 2.1 THX กับ Altec MX5021 ตัวไหนดีกว่ากันครับ

แล้วราคา Klipsch ProMedia 2.1 THX ในไทยมันประมาณเท่าไรหร่อครับ

รบกวนหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ผมเมล์ไปถาม บริษัท อัศวโสภณ เขาบอกว่า

สำหรับ Bose Companion 2 ll นั้นก็สามารถใช้ดูหนังได้ครับ เสียงที่ให้นั้น จะมีรายละเอียดชัดเจน ใส และตัวนี้ก็มี เทคโนโลยี Truespace เหมือนกับรุ่น 3และ5 เหมือนกันครับ ทำให้เสียงที่ได้ยินมีความโอบล้อมมากขึ้น สมจริงไม่แพ้รุ่น3และ5เลยครับผม อาจจะต่างกันแค่ที่เสียงเบสครับ เพราะในรุ่นนี้จะมีแค่ 2 ลำโพงไม่มีตู้เบส แต่เบสของ Companion 2 ll เองก้อไม่น้อยนะครับ ลองเปิดเพลงที่มีเบสดูก็จะรู้เลยครับว่าเกินขนาดของมันจริงๆ ยังไงไม่ต้องห่วงครับ ใช้ได้ดีทั้งดูหนังและฟังเพลง ขอให้มีความสุขกับ Bose Companion 2 ll นะครับ...

ถูกกว่า Klipsch ProMedia 2.1 THX 3000บาท เอาอันไหนดีครับ

Comment

Originally posted by BESTTHAILAND View Post
      ผมเมล์ไปถาม บริษัท อัศวโสภณ เขาบอกว่า

สำหรับ Bose Companion 2 ll นั้นก็สามารถใช้ดูหนังได้ครับ เสียงที่ให้นั้น จะมีรายละเอียดชัดเจน ใส และตัวนี้ก็มี เทคโนโลยี Truespace เหมือนกับรุ่น 3และ5 เหมือนกันครับ ทำให้เสียงที่ได้ยินมีความโอบล้อมมากขึ้น สมจริงไม่แพ้รุ่น3และ5เลยครับผม อาจจะต่างกันแค่ที่เสียงเบสครับ เพราะในรุ่นนี้จะมีแค่ 2 ลำโพงไม่มีตู้เบส แต่เบสของ Companion 2 ll เองก้อไม่น้อยนะครับ ลองเปิดเพลงที่มีเบสดูก็จะรู้เลยครับว่าเกินขนาดของมันจริงๆ ยังไงไม่ต้องห่วงครับ ใช้ได้ดีทั้งดูหนังและฟังเพลง ขอให้มีความสุขกับ Bose Companion 2 ll นะครับ...

ถูกกว่า Klipsch ProMedia 2.1 THX 3000บาท เอาอันไหนดีครับ
      Klipsch ProMedia 2.1 THX รุ่นนี้เมืองไทยมีขายด้วยเหรอครับ มือ1และมือ2 ด้วย มีขายที่ไหนบอกด้วยครับ สนใจอยู่เหมือนกันถ้าราคาใกล้เคียงกับ C3 เอา C3 ดีกว่า

Comment

Klipsch ProMedia 2.1 THX

ฝากเพื่อนพี่ที่เมกาซื้อเขาบอกว่ารวมส่งกลับประมาณ 8000บาทครับ

ส่วน C3 มันหนักมาก รวมๆก็หมื่นกว่าผมงบไม่ถึงครับ

Comment

เบสของ c2 ยังๆก็คงสู้ตัว c3 , ProMedia thx ไม่ได้แน่ ถ้าจะเอาไว้กระหึ่มมองข้ามมันไปเถอะครับ

...............................................
          เป็นผมถ้า thx 8000 คงกัดฟันเอา c3

Comment

ผมเอา C2 แล้วกันครับ ถูกกว่ากัน3000บาท ประหยัดเงินไปได้อีกเยอะ

ผมก็ไม่ได้หูเทพ แต่ซื้อทั้งที่ให้อยากให้มันดีๆหน่อย แล้วอีกอย่างเคยฟัง Bose แล้วรู้สึกชอบ

ส่วน Klipsch ผมก็ไม่รู้จักได้ยินแต่เขาพูดกัน

ได้ประหยัดเงินของแม่ไปอีก

Comment

แล้วหม้อแปลงเขาซื้อกันที่ไหนหร่อครับ มีร้านไหนขายออนไลน์บ้างไหม ผมไม่รู้จะไปซื้อที่ไหนครับ

Comment

หม้อแปลง 220 To 110 มีขายเยอะแยะครับ ตามร้านอมร หรือที่บ้านหม้อก็มีคับ

ว่าแต่ c2 รวมค่าส่งแล้ว กระซิบมาบอกหน่อยจิครับ อยากได้เหมือนกัน

Comment

Originally posted by camera View Post
                  หม้อแปลง 220 To 110 มีขายเยอะแยะครับ ตามร้านอมร หรือที่บ้านหม้อก็มีคับ

ว่าแต่ c2 รวมค่าส่งแล้ว กระซิบมาบอกหน่อยจิครับ อยากได้เหมือนกัน
                  หิ้วมาขายเองเลยลูกพี่ เดี๋ยวช่วยทำตลาด ขอส่วนแบ่งเป็นนําก็พอแระ

Comment

หม้อแปลงของ Bose C2

อันนี้มันแปลงไฟ 110 มาเข้าลำโพง มันแปลงมาเหลือเท่าไรหร่อครับ

ถ้าซื้อใหม่ เราซื้อหม้อแปลง 220 แปลงเข้าลำโพงเลยได้ไหม แล้วอันเก่าไม่ต้องใช้

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by BESTTHAILAND View Post
                      ผมเอา C2 แล้วกันครับ ถูกกว่ากัน3000บาท ประหยัดเงินไปได้อีกเยอะ

ผมก็ไม่ได้หูเทพ แต่ซื้อทั้งที่ให้อยากให้มันดีๆหน่อย แล้วอีกอย่างเคยฟัง Bose แล้วรู้สึกชอบ

ส่วน Klipsch ผมก็ไม่รู้จักได้ยินแต่เขาพูดกัน

ได้ประหยัดเงินของแม่ไปอีก
                      ไม่ต้องคิดมากหรอกครับ เอาแบบสบายกระเป๋าอะดีแล้ว คราวหลังเงินพร้อมก็ขยับขยายได้ครับ คนเราจะทำอะไรมันต้องลองผิดลองถูกกันทั้งนั้น ไม่งั้นชีวิตจะไม่มีอะไรให้ลุ้นนะครับ

Comment

ครับผม

ขอบคุณมากนะครับ

รบกวนหลายPMเลย ไม่รู้PMท่าน Roat จะล้นหรือเปล่า

Comment

1. Klipsch2.1
                          2. BoseC2
                          3. AltecMX5021
                          .............................................
                          - BoseC2 ห่วยกว่าทุกตัวข้างต้น ในราคาที่สูงกว่าด้วย
                          - นับตามปริมาณเบส 1>3>2(หลุดลุ่ย)
                          - นับตามปริมาณเสียงแหลม 1>3>2
                          - นับจากปรมาณเสียงกลาง 2>3>1
                          - นับจากความคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไป 1(ราคาสุดท้ายก่อนไม่มีของ 7,600 บาท ณ IT Mall(Pantip)
                          >3>2

***ถ้าท่านซื้อ C2 มาแล้ว จะต้องเสียใจว่าทำไมไม่เล่น C3 ไปซะเลย มันแตกต่างกันมากกก
                          แล้วจะเข้าใจภายหลัง ราคาของใหม่นี้ 5พันกว่าบาท ผมคงควักซื้อ AltecMX5021แบบไม่ลังเล(ได้ทั้งของใหม่และประกัน)
                          เพราะ Klipsch ไม่ทำแล้ว(ยกเว้นร้านส้งติน ชั้น 4 พันทิพย์ ที่ขายตัวโชว์(GMX) ซะ 1 หมื่นกว่าบาท 55+)
                          และ โบส C2 มันแพ้ทุกประตู(ยกเว้นคิดว่าจ่ายเพิ่มเป็นค่าโลโก้ 2 อันเพิ่มอีก 3 พันกว่าบาท
                          ใส้ในไม่มีอะไรเลย ลองเคะดูซิ ผมเคะดูมาแล้ว) 555+***

***ยี่ห้อไม่ได้บ่งบอกว่าทุกรุ่นของยี่ห้อนั้นจะคุ้มเงินน่าซื้อเสมอไป
                          และยี่ห้อนั้นก็ไม่ได้บ่งบอกได้ 100% ว่าจะดีกับท่าน ถูกใจท่านตลอดไปหรือไม่
                          อย่ายึดติดกับยี่ห้อมากเกินไป อาจทำให้ท่านกระเป๋าฉีกมากเกินความจำเป็นเมื่อเทียบกับสิ่งที่ได้มา
                          ยกเว้นท่านต้องการยี่ห้อมาประดับหน้าตามากกว่าคุณภาพเสียงที่ได้ และที่สำคัญโลโก้ THX
                          มันไม่ได้สักสิทธ์ และเสียงดี อย่างรุ่นเก่าๆ อย่าง Altec ADA885 แล้ว
                          และอีกอย่างจะเอาเสียงหวานแหลมใสจากลำโพงที่ได้รับมาตรฐานโลโก้ THX
                          นั้นคงน้อยครับ เพราะมีการจำกัดความถี่สูงสุดที่ 18,000 Hz เองครับ
                          เพื่อให้ตรงตามมาตรฐานของระบบเสียง 555+***

***คิดก่อนควัก จะได้ไม่ต้องเสียน้ำตามาหลอกตัวเองว่ามันคุ้มเนาะ
                          เพราะเรื่องของเรื่อง คือควักเงินจ่ายไปแล้วมันเอาคืนมาไม่ได้อีก***

ทะลึงให้ความเห็นรุนแรงไป โปรดได้อภัย........
                          หวังดีล้วนๆ ครับท่านนนน...เจ้านายยยยยย.....
                          Last edited by พจน์; 7 Dec 2007, 17:45:14.

Comment

Originally posted by พจน์ View Post
                            1. Klipsch2.1
                            2. BoseC2
                            3. AltecMX5021
                            .............................................
                            - BoseC2 ห่วยกว่าทุกตัวข้างต้น ในราคาที่สูงกว่าด้วย
                            - นับตามปริมาณเบส 1>3>2(หลุดลุ่ย)
                            - นับตามปริมาณเสียงแหลม 1>3>2
                            - นับจากปรมาณเสียงกลาง 2>3>1
                            - นับจากความคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไป 1(ราคาสุดท้ายก่อนไม่มีของ 7,600 บาท ณ IT Mall(Pantip)
                            >3>2

***ถ้าท่านซื้อ C2 มาแล้ว จะต้องเสียใจว่าทำไมไม่เล่น C3 ไปซะเลย มันแตกต่างกันมากกก
                            แล้วจะเข้าใจภายหลัง ราคาของใหม่นี้ 5พันกว่าบาท ผมคงควักซื้อ AltecMX5021แบบไม่ลังเล(ได้ทั้งของใหม่และประกัน)
                            เพราะ Klipsch ไม่ทำแล้ว(ยกเว้นร้านส้งติน ชั้น 4 พันทิพย์ ที่ขายตัวโชว์(GMX) ซะ 1 หมื่นกว่าบาท 55+)
                            และ โบส C2 มันแพ้ทุกประตู(ยกเว้นคิดว่าจ่ายเพิ่มเป็นค่าโลโก้ 2 อันเพิ่มอีก 3 พันกว่าบาท
                            ใส้ในไม่มีอะไรเลย ลองเคะดูซิ ผมเคะดูมาแล้ว) 555+***

***ยี่ห้อไม่ได้บ่งบอกว่าทุกรุ่นของยี่ห้อนั้นจะคุ้มเงินน่าซื้อเสมอไป
                            และยี่ห้อนั้นก็ไม่ได้บ่งบอกได้ 100% ว่าจะดีกับท่าน ถูกใจท่านตลอดไปหรือไม่
                            อย่ายึดติดกับยี่ห้อมากเกินไป อาจทำให้ท่านกระเป๋าฉีกมากเกินความจำเป็นเมื่อเทียบกับสิ่งที่ได้มา
                            ยกเว้นท่านต้องการยี่ห้อมาประดับหน้าตามากกว่าคุณภาพเสียงที่ได้ และที่สำคัญโลโก้ THX
                            มันไม่ได้สักสิทธ์ และเสียงดี อย่ารุ่นเก่าๆ อย่า Altec ADA885 แล้ว
                            และอีกอย่างจะเอาเสียงหวานแหลมใสจากลำโพงที่ได้รับมาตรฐานโลโก้ THX
                            นั้นคงน้อยครับ เพราะมีการจำกัดความถี่สูงสุดที่ 18,000 Hz เองครับ
                            เพื่อให้ตรงตามมาตรฐานของระบบเสียง 555+***

***คิดก่อนควัก จะได้ไม่ต้องเสียน้ำตามาหลอกตัวเองว่ามันคุ้มเนาะ
                            เพราะเรื่องของเรื่อง คือควักเงินจ่ายไปแล้วมันเอาคืนมาไม่ได้อีก***

ทะลึงให้ความเห็นรุนแรงไป โปรดได้อภัย........
                            หวังดีล้วนๆ ครับท่านนนน...เจ้านายยยยยย.....

Klipsch2.1 ในไทย 7600 หร่อครับ

Comment

ราคาสมัยก่อนที่จะหมดจากทุกร้านไปครับ
                              ไม่กี่ปีนี้เองครับ
                              ล่าสุด ตัว THX 5.1 เมื่อต้นปียังมีเหลือบน IT City พันทิพย์เลยครับ
                              ล่าสุดไปก็ไม่เห็นแล้วครับ

Comment

Working...
                              X