Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัวปรับรอบพัดลม พร้อมไฟแสดงความเร็ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัวปรับรอบพัดลม พร้อมไฟแสดงความเร็ว

เอาตัวปรับรอบที่เคยทำไว้

ใช้วงจรเป็น LM317 นะครับ เหมือนกันใน เน็ทลองหาดูครับ แต่อันนี้ผมเพิ่ม led bar เอาไว้ระดับพลัง

LM317 มันทำงานแบบ linear มันจะเอากระแสที่เกินออกมา ไว้ที่ตัวไอชี จะร้อนนิดหน่อยครับ
    เลยใส่ sink ด้วย
    Attached Files

อันนี้พอใส่ก้อ เอาสติกเกอร์มาแปะ ไว้หลอกตัวเองว่า มี แคฟร่า ฮ่าๆ
    Attached Files

Comment

สุดยอดเลย

Comment

ทำให้อัดดิ..ชอบมากกก

Comment

แจ่มเลยอยากได้

Comment

ใครมีไอเดีย ปรับรอบพัดลมเท่ๆ บ้างไหมครับ ประมาณว่า touch screen เอานิ้วลากๆ ฮ่าๆ (แค่ปรับรอบ เอาสักขนาดนั้น)

Originally posted by sakekub View Post
            แจ่มเลยอยากได้
            เดี่ยวว่างจะทำเป็นแผงราคาประหยัด ให้ไปโมกันต่อครับ

Originally posted by sc View Post
            ทำให้อัดดิ..ชอบมากกก
            ได้เลยๆ

Originally posted by panuza View Post
            สุดยอดเลย
            ขอบคุณครับ

Comment

อยากได้บ้าง่ะ
              ราคาแรงรึป่าว

Comment

ผมว่าน๊ะ ถ้าใช้วอลลุ่มแบบสใลด์ แล้วled bar ก็ขึ้นไปพร้อมกับที่เราสใลด์ไปด้วย น่าจะแหล่มๆ หุหุ

Comment

อยากได้บ้าง สวยดี

Comment

Originally posted by golfgolfgolf View Post
                    อยากได้บ้าง่ะ
                    ราคาแรงรึป่าว
                    3-4 ร้อยล่ะครับ แรงกว่านี้ ซื้อของร้านดีกว่า ฮ่าๆ

Originally posted by aekshow View Post
                    ผมว่าน๊ะ ถ้าใช้วอลลุ่มแบบสใลด์ แล้วled bar ก็ขึ้นไปพร้อมกับที่เราสใลด์ไปด้วย น่าจะแหล่มๆ หุหุ
                    อันนี้ไอเดียดีครับ ตัว slide กับ หมุนๆ ราคาไม่ต่างกันมาก แค่เปลี่ยนอุปกรณ์

Originally posted by werwolf View Post
                    อยากได้บ้าง สวยดี
                    ขอบคุณครับ

Comment

สวยดีพี่ช้าง

Comment

แจ่มครับ

Comment

เจ๋งๆๆ นวัตกรรมอีกชิ้นแล้วครับ

Comment

ตอนนี้ปุ่มPOWERของผมเป้นแบบtouch screen อยากทำที่เร่งเป้นแบบtouch screenได้มะ ไฮโซทั่งเครื่อง
                            ทำแบบโน็ทบุคของพวกHPอะครับฟังชั่นtouch screen

Comment

ว่าจะทำมั้งซะหน่อยท่านช้างน้ำทำแซงไปซะแหละ

Comment

Working...
                              X