Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครว่า X2 5200+ ตัวใหม่ร้อน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ยืนยันครับ ว่า เพี้ยน

confirm!!!

Comment

เพี้ยน

Comment

Originally posted by kumai11 View Post
        ลำปางหนาวมาก
        ขอนแก่น เย็นสบาย (ตอนเย็นนะครับ) อิอิ

Comment

Originally posted by ArZuGi View Post
          ขอนแก่น เย็นสบาย (ตอนเย็นนะครับ) อิอิ
          ปวดตด มาก

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            เข้าไม่เรียกร้อน เค้าเรียก เพื้ยน

Comment

ความร้อน จาก การ clock แล้วควรอยู่ที่ประมาณเท่าไรอ่ะ แล้ว ถ้า ร้อน ถึง เท่าไรไม่ดีไรแบบเนี้ยอ่ะ ชี้แจงที

Comment

ผมว่าไม่เพี้ยนนะคับ เพราะจเจอกะตัว ตอนแรกผมใช้ 4200+ ax78 45-50องศา
                วันนี้เปลี่ยน cpu ใหม่ เป็น 5000+ มาดูกันเลยคับ แล้วผมลองเอามือไปแตะซิ้ง cpu มันไม่มีความร้อนเลยคับ อันนี้จิงๆ
                [img=http://upload.meemodel.com/UploadedFiles/265/3ehbb1223056719348382.JPG]

Comment

ฟิสิกส์ 101 ครับ

Comment

เพี้ยนคับ คอนเฟิม อิอิ ไปดูไบออสมาละ วิ่ง 50 แต่ไมซิ้งผมเอามือไปแตะเย็นๆ อันเดิมนิแตะแล้วร้อนเลย

Comment

มันจะเย็นกว่าอุณหภูมิรอบตัวเป็นไปไม่ได้ นอกจากจะเล่น น้ำหรือน้ำแข็งแห้ง

Comment

เย้นจิงๆคับ เอามือไปแตะ ค้างไว้ 10 นาทีเลยอะไม่มีความร้อนแผ่ออกมาเลย แถมลองเอามือแตะไปร์ ax78 ด้วยอะคับไปร์ก็ร้อนปกติ

Comment

Originally posted by kaesoda View Post
                          เย้นจิงๆคับ เอามือไปแตะ ค้างไว้ 10 นาทีเลยอะไม่มีความร้อนแผ่ออกมาเลย แถมลองเอามือแตะไปร์ ax78 ด้วยอะคับไปร์ก็ร้อนปกติ
                          6000+ ผมก็แตะได้คับ ซิงค์เดิมๆนี่แหละ ไม่ร้อนเลย แต่วัดในโปรแกรมมันต้องขึ้นสิคับ มันจะเย็นไปกว่าอุณหภูมิรอบตัวเป็นไปไม่ได้ เมืองไทยหิมะไม่ตกนะคับ CPU มันใช้ไฟนะอย่าลืม อย่างน้อยๆห้องไม่แอร์ก็ต้องประมาณ 39-40 กว่าๆนี่แหละคับสำหรับซิงค์เดิมๆ แต่ถ้าของคุณเย็นไปกว่านี้ก็แสดงว่าบอร์ดของคุณเทพมากคับ อิอิ

Comment

ลองเปลี่ยน โปรแกรม ดูคับ ตอนแรก ผมใช้ cpu-z ต่ำมาก พอไป ใช้ speed fan 48-50 คับ

พอๆๆ กับ bios ลองดูคับ

Comment

Working...
                            X