Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะหาซิลิโคนแบบที่ใช้กับแรมการ์ดจอ 8800GTS ได้ที่ไหนนะ... ใครรู้บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะหาซิลิโคนแบบที่ใช้กับแรมการ์ดจอ 8800GTS ได้ที่ไหนนะ... ใครรู้บ้าง

คือผมแกะซิงค์มาใส่ตัวVf1000 แต่มันก็งั้นๆ ไม่เห็นดีเท่าไหร่... ก็เลยเอากลับไปคืนเพื่อน(มันมีอยู่หลายรุ่น) ก็เลยจะใส่ซิงค์เดิมกลับ... แต่เอ่อ... หาซิลิโคนแรมเดิมไม่เจอ...

จะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ... มันเป็นซิลิโคนคล้ายกัยที่ติดมากับSilencer6 อะไรเงี้ย... ไปถามหามาหมดทุกร้านในพันทิพย์ก็ไม่มี... ตอนนี้ติดไปเหมือนเดิมแต่ไม่มีซิลิโคน... แต่มันก็ไม่ยักร้อนนะ... แต่กลัวมีปัญหาในระยะยาว

ใครรู้บ้างว่ามีขายที่ไหน... หรือใช้อะไรแทนได้บ้าง รบกวนแนะนำด้วยครับ

ผมเคยใช้ ซิลิโคล สีทองๆ ทาเอาอ่ะครับ หลอดล่ะ 80 แต่ใช้กับ 7300GT งับ
    ก็เย็นขึ้นน่าแปลกใจ ครับ
    แต่ 8800GTS ของผมยังไม่เคยลองเลยครับ เพราะยังไม่มีปัญาใดๆเลย จริงๆก็อยากลองทอดออกมา แต่กลัวประกอบแล้วไม่เป็นแบบเดิม งับ

Comment

Originally posted by Kengjeed View Post
      ผมเคยใช้ ซิลิโคล สีทองๆ ทาเอาอ่ะครับ หลอดล่ะ 80 แต่ใช้กับ 7300GT งับ
      ก็เย็นขึ้นน่าแปลกใจ ครับ
      แต่ 8800GTS ของผมยังไม่เคยลองเลยครับ เพราะยังไม่มีปัญาใดๆเลย จริงๆก็อยากลองทอดออกมา แต่กลัวประกอบแล้วไม่เป็นแบบเดิม งับ
      ขอบคุณครับ... แต่เท่าที่ดูปัญหาคือหน้าสัมผัสของแรมมันไม่ถึงตัวซิงค์.. จะลองใช้ซิลิโคนธรรมดาทาดู...

แต่มัีนไม่มีขายจริงๆเหรอ ไอ้ซิลิโคนแผ่นๆนี่... เมื่อก่อนมีอยู่เยอะ...

เฮ้... คิดอะไรออกละ... ต้องลองนี่... ต้องลองไปหาที่ร้านที่ผมซื้อเจ้าSilencer...

Comment

ออ แหะแหะ ผมเข้าใจผิดเอง แงแง
        -ถ้าซื้อได้ที่ไหนแล้ว บอกมั่งนะครับ เพื่อผม ถอดมาจะได้ ใส่อันใหม่ได้

Comment

Ok..ครับผม แต่ก่อนอื่นเอาใกล้ก่อน ในเวปนี่หล่ะ...

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=118502

Comment

Working...
            X