Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครพอจะเก็บของเก่า Socket 462 ไว้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครพอจะเก็บของเก่า Socket 462 ไว้บ้างครับ

คือเครื่องผม CPU Athlon XP มันแต๊ปไป ไม่นานมานี้ แล้วอยากจะใช้งานต่อ เนื่องจากมันอยู่กับผมมา เกิน 6 ปี แล้ว

มีใครมีแล้วสนใจขาย บ้างครับ คิดว่าไปโพสรับซื้อก็คงไม่มีใครสนใจเพราะมันเก่าไป

ขอบคุณมากครับ

ปล. สเปคนี้นะครับ เครื่องเก่า ไม่ทราบว่าจะใส่ CPU ตัวไหนได้บ้าง

M/B - Asus A7V8X
    Ram - 256*2
    VGA - Gigabyte MAYA 9000 PRO

หาที่พันธุ์ทิพย์เลยครับ ตัวละ 500-700 ส่วนมากจะเป็น 2200+ Throughbred ครับ

Comment

โอ้ 500-700 นี่ คอมผมก็คืนชีพแล้วหรอเนี่ย

----------------------------------------------

อยากสอบถามอาการหน่อยครับ

ผมตื่นเช้ามาก็เปิดคอมแล้วเดินเข้าห้องน้ำไป แปรงฟันตามปกติ
      พอเสร็จ เดินออกมา จอมืด ไฟที่ เคสติดปกติ ผมกดปุ่มที่เคสแล้วแต่มันไม่ปิดให้ เลยต้องดึงปลัค
      หลังจากนั้น เสียบใหม่ เอ่.. ได้กลิ่นไหม้นิดๆ เหมือนย่างเนื้อเสือร้องไห้ .. ช่างเถอะเปิดเลยแล้วกัน
      กดปุ่มเปิด ... ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย

อาการแบบนี้เป็นที่อะไรหรอครับ ไฟที่ M/B ติดนะ

รื้อทั้งเครื่องออกมาดูก็ไม่มีส่วนไหนมีรอยไหม้

สรุปว่า แต๊ปใช่ไหมครับ

Comment

ไม่แน่นะครับ อาจไม่แต๊บก็ได้

เปิดมาไม่มีภาพแต่เครื่องติดมีหลายสาเหตุมาก เรียกได้ว่าสงสัยทุกตัวเลยทีเดียวไล่ตั้งแต่เมนบอร์ด ซีพียู แรม การ์ดจอ และก็พวกการ์ด PCI

ส่วนตัวคิดว่าซีพียูยากที่จะเสียครับ ยังไงก็คงไม่เสียง่าย ๆ หรอกครับ

Comment

แต่มัน 7 ปีแล้วนะครับ

แล้วก็ลองไล่ Onboard ทุกตัวแล้วด้วย ยกเว้นแรมหน่ะครับ

จอมืดสนิท

Comment

ของผมมี GIGABYTE จำรุ่นไม่ได้ มี cpu ติดมาด้วยไม่รุ้ถอดยังไง เดียวว่าจะลองดูว่ามันใช่ได้หรอป่าว

Comment

แฮ่ เริ่ม มีความหวังแหะ

Comment

เป็นที่พาวเวอร์รึเปล่าครับ

Comment

ผมมีอยู่ชุดนี้อะคับ สนใจก็pm.มาน่ะ

sempron2400+ 500บ.
                  Athlon XP 2600+ 800บ.

K7VT4A-PRO 600บ.

Comment

พาวเวอร์ไม่น่าเสียครับ เนื่องจากไฟบน M/B ติดครับ

Comment

ของผมก็เหลือแต่บอร์ด 462 เหมือนกันเลย

Comment

Originally posted by akachai5555 View Post
                        ผมมีอยู่ชุดนี้อะคับ สนใจก็pm.มาน่ะ

sempron2400+ 500บ.
                        Athlon XP 2600+ 800บ.

K7VT4A-PRO 600บ.
                        ตัวไหนแรงสุดอะครับ

Comment

เหลือ A7v333 athlon xp 1800+ hdd 40g vga 9550xg 128m สปาค ขาดแรม เลยไม่ได้เป็นคอม เป็นซากแทน

Comment

มีอยู่สองตัวครับ
                            Athlon 1400+ กับ Athlon 2200+

แต่ไม่ขายครับ 5555+

เมนบอร์ดมันเสียอยู่ อุปกรณอย่างอื่นมีครบ
                            มีโอกาสเมื่อใหรจะปลุกให้มันคืนชีพขึ้นมาอีก

ลองหาดูพันทิพเลยครับ
                            บางร้านก็สี่ร้อย ห้าร้อย

Comment

ครับ ขอบคุณมากครับ

ผมอยากปลุกผีเก่า ฮ่าๆ

แต่ว่าตัวไหนแรงที่สุดของ Socket 462 หรอครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่

Comment

Working...
                              X