Announcement

Collapse
No announcement yet.

สาวก Starcraft 2 ใน OCZ ยังอยู่กันรึเปล่าครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สาวก Starcraft 2 ใน OCZ ยังอยู่กันรึเปล่าครับ ?

เห็นกระทู้เกี่ยวกับ SC2 อันตรธานหายไปหมดเลยอ่า ไม่มีใครมาถกเลย เงียบมาก หรือว่าเลิกเล่น SC2 กันหมดแล้วครับเนี่ย LOL

ช่วงนี้แพ้บ่อยมากเลย ชักท้อแระ protoss , terran imba ToT

*-* เห็นไม่มีคนเท่าไหร่ เลย เก็บ Achievement เล่น น่ะครับ
    ไหนจะโหมด Challenge ยังไม่ได้แตะเลย......

Comment

- - หัดเล่นแบบAIรุม 2:1 อยู่ครับ เหอๆ แค่Hardก็ยันไม่เคยอยู่เลย

Comment

เล่นอยู่ครับ เก็บ achievements เล่นๆ ได้สองพันกว่าๆ ละ

Comment

ผมเล่น ZERG ไล่ยำ race อื่น 7 เกมส์ติด ตอนนี้ผมคงบรรลุสัจธรรม Zerg อะไรสักอย่าง จากอันดับ 30 มาอยู่ที่ 10 Silver

ว่างๆจะเอา replay รุมสังหารโหดมาให้ดู

Comment

กำลังจะมาตั้งกระทู้เนี่ยว่าจะรับมือกับ mass raven ยังไง ไปเจอคลิปคนเกาหลีเล่น เอามาลองดู เออโหดจริง

จากในคลิป อันนี้พาร์ท3แล้ว ก่อนหน้านี้คือเค้าอัพเกรดเพิ่มเกราะสิ่งก่อสร้างด้วย ทำให้ป้อมปืนเกราะ+2
            raven ใช้ENสร้างป้อมปืนน้อยมาก 1ลำสร้างทีเดียวได้2-3อันสบายๆ หมายความว่าถ้าเจอraven10ลำ อาจต้องเจอป้อมปืนถึง20อัน เอายานบินมาสู้ก็มีโดรนยิงต้านจรวดพอถ่วงเวลาได้ ถ้าเอาพวกตัวใหญ่มาสู้ก็เหมือนแลกกันเพราะฆ่าravenแล้ววิ่งหนีป้อมไม่ทันอยู่ดี

แต่ในคลิปอีกฝั่งนึงอาจจะเน้นสร้างรถถังไปหน่อย และไมโครไม่ดีพอป้อมถูกปล่อยมายูนิตไปแยกกันยิงป้อมหมด raven ตัวแดงแล้วแต่ไม่ค่อยตาย

Comment

Originally posted by pongkrit03 View Post
              เห็นกระทู้เกี่ยวกับ SC2 อันตรธานหายไปหมดเลยอ่า ไม่มีใครมาถกเลย เงียบมาก หรือว่าเลิกเล่น SC2 กันหมดแล้วครับเนี่ย LOL

ช่วงนี้แพ้บ่อยมากเลย ชักท้อแระ protoss , terran imba ToT
              ไหนบอกว่าข้อดีของนี้ คือเกมมันสมดุลสุดๆ ไงครับ ^ ^

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
                กำลังจะมาตั้งกระทู้เนี่ยว่าจะรับมือกับ mass raven ยังไง ไปเจอคลิปคนเกาหลีเล่น เอามาลองดู เออโหดจริง

จากในคลิป อันนี้พาร์ท3แล้ว ก่อนหน้านี้คือเค้าอัพเกรดเพิ่มเกราะสิ่งก่อสร้างด้วย ทำให้ป้อมปืนเกราะ+2
                raven ใช้ENสร้างป้อมปืนน้อยมาก 1ลำสร้างทีเดียวได้2-3อันสบายๆ หมายความว่าถ้าเจอraven10ลำ อาจต้องเจอป้อมปืนถึง20อัน เอายานบินมาสู้ก็มีโดรนยิงต้านจรวดพอถ่วงเวลาได้ ถ้าเอาพวกตัวใหญ่มาสู้ก็เหมือนแลกกันเพราะฆ่าravenแล้ววิ่งหนีป้อมไม่ทันอยู่ดี

แต่ในคลิปอีกฝั่งนึงอาจจะเน้นสร้างรถถังไปหน่อย และไมโครไม่ดีพอป้อมถูกปล่อยมายูนิตไปแยกกันยิงป้อมหมด raven ตัวแดงแล้วแต่ไม่ค่อยตาย
                คลิปนี้เพิ่งนั่งดูเมื่อวาน เป็นเทคนิคการเล่นที่แปลกและเสี่ยงไปหน่อย ฝ่ายน้ำเงินดูเลเวลต่ำกว่าเพราะมัวแต่ไปสร้างอะไรไม่รู้ ถ้าเห็นศัตรูเน้น raven เป็นหลัก ใช้unit ภาคพื้นดินคงป่วยการ เพราะโดนระเบิดชี้เป้าก็เน่าเป็นดง น่าจะสร้างยูนิตทางอากาศมากกว่า

Comment

ว้าว เพื่อนๆยังอยู่นะเนี่ย

Originally posted by coljack View Post
                  ผมเล่น ZERG ไล่ยำ race อื่น 7 เกมส์ติด ตอนนี้ผมคงบรรลุสัจธรรม Zerg อะไรสักอย่าง จากอันดับ 30 มาอยู่ที่ 10 Silver

ว่างๆจะเอา replay รุมสังหารโหดมาให้ดู
                  หุๆ เก่งมากครับ จริงๆตอนนี้ผมก็อยู่ sliver อันดับที่ 15 นะครับ แต่ผมว่ายังไม่ถึงขั้นเรียกว่าบรรลุสัจธรรมหรอกครับ เพราะว่าในสายตาเมืองนอกมอง sliver เหมือนมือใหม่อยู่เลย ต้อง plantinum ไปแล้วครับจึงถือว่าเล่นเป็น

ยังไงก็เล่นต่อไปเรื่อยๆนะครับ เราคงเก่งขึ้นเรื่อยๆเองแหละ มี replay อะไรเด็ดๆก็เอามาแชร์ได้นะครับ ^^

Originally posted by CannavaroJ View Post
                  ไหนบอกว่าข้อดีของนี้ คือเกมมันสมดุลสุดๆ ไงครับ ^ ^
                  ผมเคยบอกแบบนั้นด้วยเหรอ ต้องถอนคำพูด *O*

รอ patch 1.1 ตอนนี้เห็นว่าจะมาวันพฤหัส แต่ผมว่ามันยังไม่พอนะ zerg ยังอ่อนแออยู่มาก

----------------------------------

คลิปใช้ raven วางป้อมผมดูล่ะนะครับ คือจริงๆป้อมของ raven เนี่ยผมมองว่ามันโกงแต่แรกแล้วนะครับ เพราะยิงแรง อยู่นาน แถมอึดมาก ถ้าเจอก็ต้องถอยอย่างเดียว แต่ถ้าอีกฝ่ายใช้แบบนี้มาผมว่าปั้ม mass viking น่าจะแก้ทางได้สบายนะครับเพราะอีกฝ่ายไม่มีกำลังป้องกันอากาศเลย ที่ผมกลัวคือ raven แค่ลำสองลำ แต่คอยแอบมาปล่อยป้อมที่ mineral line ของเราน่ะสิครับ ปล่อยแค่ป้อมเดียวตัวเก็บแร่เราโดนยิงเรียบต้องยกพลถอย มันก่อกวนได้เอาเรื่องเรยน้า ยิ่งโดยเฉพาะช่วงต้นเกมเนี่ย

ว่าแต่คุณ Freedom เล่น race ไหนเป็นหลักเหรอคับ
                  Last edited by pongkrit03; 20 Sep 2010, 19:24:12.

Comment

id Galjung code 660 ว่างๆก็ add มาเล่นกันได้ครับ ขำๆ ผมออนทุกวันอยู่ละ วันละนิดวันละหน่อย

Comment

ผมเล่นอยู่ครับ แต่รู้สึกZerg Vs Terran นี่ Zerg รู้สึกจะสู้ยากยังไงไม่รู้ ถ้าไม่ได้สู้ในเมืองเซิกนะ สงสัยเพราะลูเกอร์หายไป

แต่เซิก ปั่นยูนิตได้ไวมากๆ

Comment

ลงเมื่อ เดือนที่แล้วยังไม่มีเวลาเล่นเรยยย T^T

Comment

เล่นอยู่คร๊าบ ดึกๆ หน่อย แอบเล่น
                          3 ทุ่ม +

ได้เล่นกับคุณ coljack อยู่บ่อยๆ เลย ใครเจอผม ซิบมา มาเล่นทีมกัน (อิอิ)

Comment

เฮ้ย ผมนึกว่าเล่นอยู่กะใคร เมื่อคืนจับคู่กันเยิน ชนะเกมส์เดียว

Comment

RedArchon ที่หนึ่ง SEA ตอนนี้ครับ คนไทยเรานี่สุดยอดเรื่องฉายเดี่ยวจริงๆครับ

เคยเจอใน Serve ตั้งแต่สมัย WC3 แล้ว พอเขาย้ายมา TCG นี่หายไปหมดเลย

Comment

Working...
                              X