Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยใช้ Asus M3A บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยใช้ Asus M3A บ้างครับ

ใครเคยใช้ Asus M3A บ้างครับ อยากรู้ว่าคล็อกเป็นยังงัยอ่ะ มาบอกกล่าวกันเป็นวิทยาทาน หน่อยนะครับ

ยังไม่ได้สัมผัสเลยครับ...

รายละเอียด
    http://www.xtremesystems.org/forums/...75#post2667475

Comment

หุหุ อ่านไม่ออก ครับ ขอเซียน ช่วยบอกที

Comment

Originally posted by taro_kun View Post
        หุหุ อ่านไม่ออก ครับ ขอเซียน ช่วยบอกที

เห็นผล Benchmark จากภาพฯ ก็แรงหลายแล้ว...

ปล. ภาพ 1 ภาพ แทนคำบรรยาย ได้หลายล้านคำ ครับ... เอิ้ก ๆ ๆ

Comment

ลองดูๆ ไม่เคยเห็นใคร Review M3A สักทีนะ แล้วมันจะ OC ดีหรือเพราะมันเป็น C แบบเก่าอ่ะ งงจริงๆ

GA-M770-DS3 = ราคา 3,XXX Bath เป็น All Solid Capacitor

กดอ่าน Review

http://www.overclockzone.com/Lightro...DS3/index.html

และ AXXX M3A ( All Electric Capacitor )

เลือกเอานะครับ อิอิ

Comment

ผมว่า oc ดีไม่ดีไม่น่าเกี่ยวกับ ตัวเก็บประจุนะครับ
            บอร์ดีๆที่ocดีเมื่อก่อนเขาก็ไม่ได้ใช้All Solid กัน

All Solid น่าจะเป็นเรื่องของความทนทานมากกว่า

Comment

Originally posted by Mr.T View Post
              ผมว่า oc ดีไม่ดีไม่น่าเกี่ยวกับ ตัวเก็บประจุนะครับ
              บอร์ดีๆที่ocดีเมื่อก่อนเขาก็ไม่ได้ใช้All Solid กัน

All Solid น่าจะเป็นเรื่องของความทนทานมากกว่า
              อายุการใช้งาน+ประหยัดไฟกว่าแค่อีกนิดหน่อยเท่านั้นเองครับ All C Solid

Comment

Originally posted by God_Hand View Post
                ลองดูๆ ไม่เคยเห็นใคร Review M3A สักทีนะ แล้วมันจะ OC ดีหรือเพราะมันเป็น C แบบเก่าอ่ะ งงจริงๆ

GA-M770-DS3 = ราคา 3,XXX Bath เป็น All Solid Capacitor

กดอ่าน Review

http://www.overclockzone.com/Lightro...DS3/index.html

และ AXXX M3A ( All Electric Capacitor )

เลือกเอานะครับ อิอิ
                Solid capacitor ไม่ใช่ทุกสิ่งทุกอย่างครับ อยู่ที่การออกแบบบอร์ดมากกว่า
                Asrock ยังไม่เห็นมีปัญหามากมายทั้งๆที่ไม่ใช่ Solid cacitor
                ยัด All Solid แต่ขายไม่ออกก็งั้นๆครับ แถวบ้านเห็น GB วางเต็มแต่ขายไม่ออก ผ่านไป1เดือนจำนวนของก็ยังเท่าเดิม ถามเจ้าของร้านก็บ่นๆขายยากกว่าจะมีคนมาซื้อเลยสต็อกของไว้แค่ 3-4 ชิ้นที่เหลือค่อยไปเอาที่ศูนย์เก็บไว้ค้างสต็อค
                เพราะสมัยก่อน GB มีปัญหาเรื่องการออกแบบบอร์ดแล้วสะสมความร้อน ทำให้ Capacitor บวม (สมัยก่อนผมใช้ GB สมัยก่อนเคยซื้อให้เพื่อน 5บอร์ดบวม5บอร์ดอ่ะ)
                ต้องเปลี่ยนบ่อยๆ ซ่อมบ่อยลูกค้าเดิมๆเลยไม่ค่อยสนใจไงครับ
                เพราะยังยึดติดกับค่านิยมเดิม (ซึ่งก็เป็นความผิดพลาดของ GB เองไม่ใช่ความผิดของลูกค้า)
                บางที่ลูกค้าก็เจาะจงแบรนด์ อันนี้ผมก็ช่วยไม่ได้จริงๆ
                Last edited by Khow; 19 Jan 2008, 14:53:01.

Comment

Originally posted by Khow View Post
                  Solid cacitor ไม่ใช่ทุกสิ่งทุกอย่างครับ อยู่ที่การออกแบบบอร์ดมากกว่า
                  Asrock ยังไม่เห็นมีปัญหามากมายทั้งๆที่ไม่ใช่ Solid cacitor
                  ยัด All Solid แต่ขายไม่ออกก็งั้นๆครับ แถวบ้านเห็น GB วางเต็มแต่ขายไม่ออก ผ่านไป1เดือนจำนวนของก็ยังเท่าเดิม ถามเจ้าของร้านก็บ่นๆขายยากกว่าจะมีคนมาซื้อเลยสต็อกของไว้แค่ 3-4 ชิ้นที่เหลือค่อยไปเอาที่ศูนย์เก็บไว้ค้างสต็อค
                  เพราะสมัยก่อน GB มีปัญหาเรื่องการออกแบบบอร์ดแล้วสะสมความร้อน ทำให้ Capacitor บวม (สมัยก่อนผมใช้ GB สมัยก่อนเคยซื้อให้เพื่อน 5บอร์ดบวม5บอร์ดอ่ะ)
                  ต้องเปลี่ยนบ่อยๆ ซ่อมบ่อยลูกค้าเดิมๆเลยไม่ค่อยสนใจไงครับ
                  เพราะยังยึดติดกับค่านิยมเดิม (ซึ่งก็เป็นความผิดพลาดของ GB เองไม่ใช่ความผิดของลูกค้า)
                  บางที่ลูกค้าก็เจาะจงแบรนด์ อันนี้ผมก็ช่วยไม่ได้จริงๆ
                  หุหุ เพราะเหตุที่ว่านี้ จึงเป็นที่มาของฉายา "กิ๊กกะบ๊วย"

Comment

ท่าน Khow ก็ซัดซะเต็มดอกเชียว^^
                    กู้ชื่อกันต่อไปนะครับ GB

Comment

ขอกล่าวถึงประสบการณ์ที่เพิ่งเสนอชุดคอมพิวเตอร์ให้สำนักงานแห่งหนึ่ง
                      เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว ในนั้นมีบอร์ดของ GB 1ชุด เป็น GA-P31-DS3L
                      และบอร์ดของยี่ห้ออื่น ที่ไม่ใช่ GB และไม่ใช้ Solid capacitor
                      ตอนเสนอ ก็บอกรายละเอียด GA-P31-DS3L ว่าเป็น all solid capacitor
                      ทนทานอย่างนั้นประหยัดไฟอย่างนี้ (ขนาดเชียร์นะเนี่ยเพราะไม่แพง) แต่ตอนจบการเสนอ คนเซ็นรับ ไอ้ตัว GA-P31-DS3L ไม่ผ่านเพราะยี่ห้ออย่างเดียว (เพราะอะไรคิดเอาเอง) ตัวอื่นผ่านอ่ะ อันนี้ไม่ได้เจาะจงทำลายใครแต่เอาเรื่องที่ประสบพบเห็นมาเล่าให้ฟังแค่นั้นครับ

Comment

นั่น ซ้ำอีกดอก^^

คือผมว่ามันก็ตลกแหละครับ พอออกแบบ layout มาไม่ดี ระบายความร้อนไม่ทัน C บวม เลยเปลี่ยนไปใช้ C ที่มันบวมไม่ได้แทน 555+ แล้วพี่ไม่แก้ Layout ล่ะคร้าบบบบ

ทำแบบที่มันดีหลุดโลกมาซักตัวสิครับ Asrock มาทีหลัง วาง Position ไว้ต่ำกว่า ทุกวันนี้ยังได้รับการยอมรับมากกว่าเลย ก็ด้วยคุณภาพ(ต่อเงินที่จ่ายไป)นั่นแหละ

Comment

สงสัยเพราะการทำตลาดห่วย ๆ เมื่อก่อนแน่เลย ตามมาหลอกหลอน GB ขนาด Asus บางรุ่นโคตรห่วย ยังขายออก แต่ GB นี่ก็มีดี ๆ ดันขายไม่ได้

Comment

เห็นผมงี่เง่าแบบนี้ทั้งบอร์ด ECS MSI Gigabyte ASUS Asrock เคยผ่านมือผมมาแล้วนะครับ (ทั้งซื้อเองและซื้อให้เพื่อน ถึงจะไม่ครบทุกรุ่นก็เถอะ) ประวัติ ชื่อเสีย(ง) ผ่านหูผ่านตามาและโดนกับตัวเองบ้างครับ
                            เคยเคลมทั้ง 5 ยี่ห้อที่กล่าวมาหมดแล้ว Gigabyte ทำสถิติ สูงสุดครับ 2เดือนถึงเคลมได้ ประกัน Scanner

Comment

บริษัทยังอยุ ก้อต้องกู้หน้ากันต่อไป

Comment

Working...
                              X