Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวีธีไหนที่ทำให้ PS2 ต่อ จอคอม ภาพงามๆมั้งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวีธีไหนที่ทำให้ PS2 ต่อ จอคอม ภาพงามๆมั้งครับ

คือ เคยลองซื้อ ตัว TVBox มาลองต่อ ออกสายVGA
    แล้วภาพอุบาทจิต มากเลยครับ หมดไปพันต้นๆ เอามาดูทีวีเล่นก็ยังดี
    แต่อยากจะเล่น PS2 เกมส์เก่าๆ รำรึกถึงความหลังเมื่อคลั้นมีจอทีวีวางอยู่ใกล้ๆ
    ตอนนี้มีอยู่หอ มีแต่จอคอม ของ DELL อยู่เคียงข้างเท่านั้น
    ไม่ทราบว่ามีตัว TVBox รุ่นไหนต่อออกมาภาพงามๆมั้งครับ
    วันก่อนไปเดินพันทิพย์ เห็นมีอยู่ตัว ออกสาย DVI แล้วมีระบบ In..... Scan ด้วย(ลืม)
    เลยอยากรู้ว่าถ้าลองเอามาต่อ แล้วภาพจะแจ่มกว่าเดิมไหม เพราะเห็นสายมันเปลี่ยนจาก VGA มาเป็นDvi แล้ว
    แต่ราคานี้สิ 4000 กว่าๆ
    กลัวซื้อมาแล้วไม่ดี ขายต่อยากด้วยสิครับ

ลืมบอกจอคอมผม จอ Dell LCD 21 นิ้วครับครับต่อได้ทั้ง
    VGA (ว่าง ไม่ได้ใช้งาน)
    DVI(เ ล่นเน็ต เล่นเกมส์)
    HDMI (กำลังคิดว่าจะซื้อXbox360 มาต่อ)

ps 2 ความละเอียดต่ำครับต้องทำใจ

Comment

เหอะๆเล่นใน ทีวี GOW ภาพสวยมั่ก ไปเล่นในจอคอมแล้ว นี่มันอะไรกันวะเนี่ยเหลี่ยมบานแถมเบลออีกเวรจิงๆ

Comment

Originally posted by Kenzai View Post
        เหอะๆเล่นใน ทีวี GOW ภาพสวยมั่ก ไปเล่นในจอคอมแล้ว นี่มันอะไรกันวะเนี่ยเหลี่ยมบานแถมเบลออีกเวรจิงๆ

นั้นสิ ทำใจไม่ได้ แต่เคยลองใช้ โปรแกรมเล่นPS2 จากในคอมแล้ว ปรับภาพได้ด้วย ชัดแจ๋วเลย
        แต่เล่นได้บางเกมส์ เลยเซ็งๆ

Comment

Working...
        X