Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรดรออย่างใจเย็น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรดรออย่างใจเย็น

ผมก็เป็นอีกหนึ่งคนที่ความเร็วยังไม่เพิ่มท่อก็ยังไม่มา แต่รอ ได้ ครับ ยังไงก็ได้ปรับกันทุกคนอยู่แล้ว ไม่ใช่ไรหรอก เพื่อนผม ที่ทำงานเป็นช่างอยู่ ทุย มันเพิ่งกลับถึงบ้าน 6.05 น. นี่มันทำ O ข้ามวันเลยนะเนี้ย มันบอกว่า เมื่อวาน สำนักงานแทบระเบิดดดดดด ยังไง เค้าก็ ต้องค่อยๆไล่ เพิ่ม ไปทีล่ะเขตครับ รอกันซักนิด

ปล.ผมอยู่แถว โรบินสัน บางรักยังไม่มาเลย ทั้งความเร็ว ท่อก็ยังไม่เปิด

ผมก็เข้าใจเขานะครับว่ายุ่ง
    แต่ตอนแรกๆ เห็นบอกว่า 2 เมษา จะปรับให้พร้อมกันทั่วประเทศ
    คือผมเข้าใจว่าใช้ได้ พร้อมกันทั่วประเทศวันที่ 2 เมษา
    นี่อะไร มาเริ่มปรับวันที่ 2
    น่าจะทะยอยปรับเรื่อยๆ ให้ทันวันที่ 2 ทั่วประเทศ

Comment

ถ้าบางรักยังมาไม่ถึง ประชาอุทิศนี่คงเป็นสัปดาห์

Comment

วางแผนไม่ดีหรืออย่างไรเนี่ย

ทีจะกั๊กความเร็วล่ะถนัดเชียว

Comment

ไล่เปลี่ยนทีละจุดน่ะครับ ยังไงผมก็ไม่รีบอยู่แล้ว คิดว่าไม่นานก็คงได้ใช้(แต่มาเร็วๆหน่อยก็ดีนะ)

Comment

ประชาอุทิศ บางมด ที่ทำงานผมเนี่ยได้เเล้วนะครับ

Comment

เย็นจนเป็นน้ำแข็งใสแล้วขอรับ

Comment

*0* รอความเร็วอย่างเดียว

Comment

Originally posted by xculibur View Post

*0* รอความเร็วอย่างเดียว
                  Test speed ให้ดุหน่อยครับ (แถวไหนครับเนี่ย ) ผมยังไม่ขึ้นเลย 3 Mbps เนี่ย

Comment

เร็วไป... บางคนเค้าใช้ไม่คุ้มเลยครับ ผมล่ะอึ้ง...

Comment

Originally posted by art-cs View Post
                      ประชาอุทิศ บางมด ที่ทำงานผมเนี่ยได้เเล้วนะครับ
                      กำผมยังไม่มาเลย - -

Comment

บางจากอัพแล้วครับ ตอนแรกคุยใน Chat มันบอกผมสูงสุด 1M ผมก็เถียงบอกเมื่อก่อนเคยเอารหัสเพื่อน 2 mb มาใช้ได้นะ แล้วบอกจะตรวจสอบใหม่ มาวันที่ 2 เมษา กลับบ้านมาเปิดคอมต่อเน็ต วัดความเร็ว ได้ 2.6 MB ไม่ถึง 3 Mb ก็ถือว่าแจ่มละ

Comment

Originally posted by kessopha View Post
                          Test speed ให้ดุหน่อยครับ (แถวไหนครับเนี่ย ) ผมยังไม่ขึ้นเลย 3 Mbps เนี่ย
                          มันแค่ปล่อยท่ออะครับความเร็วยังไม่มาเลย

บ้านผมอยู่หลัง MBK จ้า

Comment

รู้อย่างนี้แล้วก็น่าเห็นใจพนักงานที่ต้องทำงานหามรุ่งหามค่ำ และน่าด่าพวกผู้บริหารที่ไม่เอาใจใส่พนักงาน ไม่เอาใจใส่ลูกค้า คนที่เค้าได้อัพความเร็วแล้วก็น่ายินดีด้วยครับ แต่คนที่ยังไม่ได้อัพนี่มันน่าหงุดหงิดน่ารำคาญ แทนที่จะได้ใช้เน็ตแรงๆ เหมือนคนอื่นเค้า ไม่ต้องย้ายค่าย มัีนก็จะเป็นประโยชน์ต่อลูกค้า แต่นี่อะไร บอกว่าวันที่ 2 จะอัพหมด ไอเราก็นึกว่าวันที่ 2 จะได้เห็นสปีดใหม่ สุดท้ายก็ยังเหมือนเดิม แถมสายที่บ้านตันที่ 3 เมกอีก

เ็ฮ้อ

อยากหนีเหมือนอย่างคนอื่นมั่ง แต่งบก็คงจะบานปลายน่าดู ทำใจครับ

Comment

รอต่อไป

อย่าตัดรอบบิลว่าได้ใช้ตั้งแต่วันที่ 2 ละกัน "ทุย" ชอบเก็บตังลูกค้าตั้งแต่วันทำโปรทั้งๆที่ลูกค้ายังไม่ได้ใช้เลยด้วยซ้ำ บางคน 15 วันผ่านไปยังไม่ได้ใช้แต่เวลาบิลมาเก็บเห็นแล้วเจ็บใจ ตัดเริ่มคิดตังตั้งแต่วันทำโปรเลย

Comment

Working...
                              X