Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ถาม] ใครเรียนวิศวะคอมบ่างครับ ใช้รุ่นไหนกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ถาม] ใครเรียนวิศวะคอมบ่างครับ ใช้รุ่นไหนกัน

ใครเรียนวิศวกรรมคอมพิวเตอร์บ่างครับ

ท่านใช้ โน๊ตบูค หรือ PC รุ่นไหนกันบ่างครับ

และใช้เรียนอะไรบ่างหรือครับ

ผมเรียนวิศวกรรมคอม อยู่ี 1 ครับ กำลังจะซื้อ เลยถามความเห็นครับ

เบนคิวs41-322คับ จริงการเรียนก็ไม่ได้ใช้เครื่องแรงไำรมาก แต่เบื่อเอาไว้เล่นเกมคับ^^

Comment

คอมประกอบเองโน๊ตบุคของพี่ชาย ขอต้อนรับสู่โลกของความโหดร้าย55555555555

Comment

เรียยน IT ใช้ BenQ R56
        เพื่อนเรียน SC ใช้ ASUS F80S (มานเพิ่งซื้อ)

Comment

โหด กันจังเลย

Comment

วิดวะsoftwareปีหนึ่งเกษตรครับ
            ^^
            มีสองตัวครับ
            VAIOสิบเจ็ดนิ้วตัวนึง
            กะVaio SZ58SNอีกตัวครับ

Comment

วิศวะเครือข่ายปี3ครับ มาถึงนี้ได้จะไม่เป็นคนอยู่แล้วครับ Hp dv2671tx กะPCเทพๆอีก2ตัว

Comment

วิศวกรรม เครื่อข่าบอะครับ ยากไหมอะ เรียนเกี่ยวกันเน็ตเวก ไหมอะครับ

Comment

ทำงานได้เปล่า อิอิ ว่างจัด บอสกลับแล้ว
                  ตอนนี้ใช้ VOSTRO 1510 LCD 1920x1200 x9000 ครับ
                  จำเป็นต้องใช้เครื่องแรง เพราะ เปิด dotnet ทีหลาย project , SQL Server และ อื่นๆ

เมื่อ 5 ปีก่อนเคยใช้ LC4 ถอดรหัส windows รันตั้งแต่ 2 ทุ่ม เสร้จตี 4 [ รหัส 9 หลัก ] นานมาก
                  Last edited by data_db2; 7 Sep 2008, 17:12:39.

Comment

เรียนวิดวะเหมือนกาน

ยังไม่เลือกภาคเลย กะว่าจะเลือกคอม

ใช้ asus f8sn เรียนที่ไหนเหรอครับ

Comment

Originally posted by data_db2 View Post
                      ทำงานได้เปล่า อิอิ ว่างจัด บอสกลับแล้ว
                      ตอนนี้ใช้ VOSTRO 1510 LCD 1920x1200 x9000 ครับ
                      จำเป็นต้องใช้เครื่องแรง เพราะ เปิด dotnet ทีหลาย project , SQL Server และ อื่นๆ

เมื่อ 5 ปีก่อนเคยใช้ LC4 ถอดรหัส windows รันตั้งแต่ 2 ทุ่ม เสร้จตี 4 [ รหัส 9 หลัก ] นานมาก
                      ได้ครับ ผมแนะนำ บ่าง นะครับพี่ๆ ครับอิอิ

Comment

Originally posted by oukkrit View Post
                        เรียนวิดวะเหมือนกาน

ยังไม่เลือกภาคเลย กะว่าจะเลือกคอม

ใช้ asus f8sn เรียนที่ไหนเหรอครับ
                        ผมเรียนที่ นครศรีธรรมราช ครับ มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ครับ CE

Comment

ไม่ได้ใช้อะไรมากหรอกครับ นอกจากอยากได้แรงๆไว้เล่นเกมเท่านั้นเอง

จริงๆก็แล้วแต่สายที่เรียนด้วยครับ แต่โดยมากไม่ต้องการความแรงอะไรครับ อย่างมากก็อัดแรมเข้าไปเยอะๆหน่อย

ถ้าต้องเขียนโปรแกรมแล้วรันได้แต่เครื่องแรงๆ คงไม่มีใครเค้าใช้หรอกจริงมะ

ปล.ผมจบแล้วนะ

Comment

วิศวะ telecommunication คับ ไฟฟ้าสื่อสาร นั่นหละ ปี4 แล้ว

S41-M63 ใช้มายังไม่เจอปัญหาใดๆ

รัน MATLAB, CAD, MAYA, 3DMARK ลื่นปรื๊ดๆ

Comment

s41-310 ครับ เอาไว้เล่นเกมเป็นหลัก เหอๆๆๆๆ
                              เรียนวิดวะไม่ต้องใช้เครื่องแรงมากหรอก ขึ้นอยู่กับความต้องการมากกว่า

Comment

Working...
                              X