Announcement

Collapse
No announcement yet.

HIS HD 4850 IceQ 4 ดีมั้ย รีวิวให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HIS HD 4850 IceQ 4 ดีมั้ย รีวิวให้หน่อยครับ

คือจะซื้อ ตัดสินใจตัวนี้ดีมั้ย ราคาประมาณเท่าไร เห็นสวยดี

แรงเกินราคาจ้า

Comment

HIS 4850 ICEQ4 512MB 256BIT DDR3 6150 บาท (ร้าน jedi )
      http://www.jedicool.com/pricelist.php

คิดจะซื้อตัวนี้ คุ้มมากๆ คู่แข่งของตัวนี้คือ

INNO 9800 GTX+ 512MB DDR3 6290 (ร้าน jedi )

แรงพอๆ กัน ชอบค่ายใหนก็เลือกเอาเลยครับ 9800GTX+ หาข้อมูลก่อนเยอะๆครับ ซื้อจะได้ไม่เสียใจภายหลัง

Comment

9800 GTX+ ของเค้าดีจิงๆ แนะนำว่าต้อง EVGA หรือ XFX เท่านั้น...

ยี่ห้ออื่นใช้แร้วจาเศร้า เชื่อดิ!!

Comment

XFX 9800GTX+ อีกเสียงครับ ใช้อยุ ดีจิง!!

Comment

4850 IceQ4@700/1000
            Crysis 1440*900 Gamer NoAA FPS 38-58

Comment

รีวิว

http://www.techpowerup.com/reviews/HIS/HD_4850_IceQ4/

Comment

ATI เจ๋ง

Comment

ใช้อยู่ โอเคนะ ไม่ร้อนด้วย (ตัว turbo 6490-)

Comment

เอาตัวธรรมดาแล้วอัดเอาครับ กลายเป็น Turbo ในบัดดล

Comment

Originally posted by YaEvolution View Post
                      9800 GTX+ ของเค้าดีจิงๆ แนะนำว่าต้อง EVGA หรือ XFX เท่านั้น...

ยี่ห้ออื่นใช้แร้วจาเศร้า เชื่อดิ!!

ขยายความหน่อยสิครับว่าเศร้ายังไง

Comment

หุหุ เีรียกได้ว่าตัวนี้มาแรงมากครับใน ช่วโมงนี้

Comment

Dcom ก็แรงมากๆ เช่นกันครับ

Comment

Originally posted by alone2feel View Post
                            Dcom ก็แรงมากๆ เช่นกันครับ

555555 ประกันแบบแรงๆ

Comment

ผมใช้ PCS+4850(6,590฿), PCS+4870 (ราคา 10,990฿), มาแล้วครับประกัน COM7
                              4850 ค่ายพลังสีร้อน idel เริ่มมาก็ 69-70องศา แต่ 4870 ค่ายเดียวกัน เย็น idle แค่ 55-56องศา หุหุ งงๆ กับ PCS+

ตอนนี้หันมาใช้ HIS iceQ4 TURBO 4850 ค่อยเย็นลงมาหน่อย idel 59-60องศา ราคา 6,490฿ ประกัน DCOM(ประกันเทพ แต่ผมเลือกซื้อร้าน TK มีปัญหาอะไรไปที่ TK เขาดูแลดีอยู่แล้ว)
                              รูปทรงก็สวยถูกใจ ส่วนตัวผมชอบการ์ดแดง เพราะดูหนังก็ดี เล่นเกมส์ก็ดีครับ ค่าเริ่มต้นของ Ati ส่วนมากจะปรับความละเอียดและคุณภาพมาสูงตั้งแต่เริ่มต้น ทำให้เฟรมเรตบางทีน้อยกว่าคู่แข่งนิดหน่อย แต่หากเราไปปรับเป็น Balance ให้เหมือนกันซะ คู่แข่งก็จอดได้เหมือนกันครับ เวลาเล่นเกมส์ในฉากที่มีแสงเงาเยอะ หรือฉากมืดๆ 4850 กับ 4870 จะแสดงรายละเอียดในส่วนมืดได้ดีกว่า สว่างกว่า

หากจะเอา XFX 9800GTX+ การ์ดสวย+แรง+เย็น เพื่อนผมใช้อยู่ ราคาต่างกันประมาณ 400฿ ก็เป็นอีกทางเลือกครับ สุดท้ายก็แล้วแต่ชอบ
                              Last edited by khomsiri; 14 Oct 2008, 09:56:29.

Comment

Working...
                              X