Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเรื่องการ firmware DVD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเรื่องการ firmware DVD

เห็นมีหลายแหล่งเขามีปัญหาเรื่อง ASUS Black DRW-2014L1T 20x20 ตัวใหม่ของASUS อะครับ

เกี่ยวกับการไรท์แล้ว แผ่นเสียมั่ง อ่านไม่ออกมั่ง เขาบอกว่า อัพ firmware แล้วหายเลย

ก็เลยอยากรู้ว่าจะอัพยัง พอดีเพิ่งหันมาเล่น DVD ครั้งแรก เพราะพึ่งเห็นว่าภาพมันชัดดีจากการโหลด

มาจากบิท แล้วหนัง DVD อยู่ในเครื่องเยอะเลยอยากจะไรท์ลงแผ่นบ้าง เลยลงทุนซื้อ

DVD writer ของ Asus มาเลยเห็นเป็นสินค้าขายดีของ thanni เลย

คำถามคือ อัพ firmware ยังไง

เข้าไปศึกษาจากในเวปนี้ดูครับ www.rpc1.org

Comment

ในเว็บของ asus มีให้อัพเดทครับผม

ผมเคยอัพของ lite on แล้วมันแฮ้งค์เลย เซ็งกะมันจริงๆ

Comment

ผมเคยอัพของ lite on แล้วมันแฮ้งค์เลย เซ็งกะมันจริงๆ
        พูดซะไม่กล้าอัพเลย

ถามเพิ่มแล้ว DVD ของเรามัน firmware V. ที่เท่าไรแล้ว
        Last edited by singha; 28 Mar 2008, 23:49:54.

Comment

Originally posted by singha View Post
          พูดซะไม่กล้าอัพเลย

ถามเพิ่มแล้ว DVD ของเรามัน firmware V. ที่เท่าไรแล้ว
          ถ้าเป็นรุ่นใหม่ๆ ก็จะอยู่ที่ประมาณ v1.1 ครับ

ถ้ารุ่นเก่ามานิดนึงก็ 1.0

อันนี้ของ lite on ครับ เผื่อใครอยากจะอัพ
          แต่ผมคนนึง ไม่เอาอ่ะ อิอิ

http://us.liteonit.com/us/index.php?...per&Itemid=153

Comment

Working...
          X