Announcement

Collapse
No announcement yet.

งอนห้องIntel ขอซบอก AMD จัดให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งอนห้องIntel ขอซบอก AMD จัดให้หน่อยครับ

งบ8000 ครับ เอาบอร์ดกับ CPU
    ขอราคา กับร้านที่จะไปซื้อด้วยนะครับ
    พันทิพย์พลาซ่า วันนี้ บ่ายๆ ครับผม

ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆ มากครับที่แนะนำ....ขออยู่ห้องนี้ไปตลอดเลยละกัน

ตอนนี้ในเครื่องก็มี
    ram geil 2*1G 4 4 4 12
    inno 9800GTX
    Enhance 500w

ติดเรื่องบอร์ดนี่ล่ะครับ ว่าจะ AX78 หรือ ECS blackดี แต่ว่าไม่รุ้ว่าecs ซื้อได้ที่ไหนอ่ะคับ

Ax78 ไปเลย ครับ ถ้ามี VGA อยู่แล้วแจ่ม ครับ HIT saveway 3150 บาท ครับ เทพทั้งนั้นที่อยู่

Comment

X2 6400+ - 5200 ฿
      M3A - 2540 ฿

Comment

อยากแนะนำชุดนี้ แต่มันเกินงบท่านนะ ถ้าเพิ่มงบได้ชุดนี้ไปโลดแน่นอน
        LANPARTY DK 790FX-M2RS 5xxx
        6000+ 4xxx

Comment

นั้นไงตามท่านอื่นแนะนำ Ax78 3150 บาท กับ6400+ 5200 บาท รวม 8350 บาท ซิงค์เดิมก็เอาไหวถ้าไม่ OC ถ้าไม่ OCเวอร์ไป+เพิ่มที่หลังได้

Comment

เอ่อ พาวเวอร์มันจาพอหรอครับ กัว(แต่ประกาศขายไปละเผื่ออัพเกรดอีก เหอๆ เอาให้แรงสะใจโจ๋ไปเรย)

Comment

จะเอาแรงเลยเหรอ ก็ เปลี่ยน VGA เป้น 4870 *2 + เมน DFI 790 ตัวนั้นเลย CPU 4 หัว เหอะๆๆ เอาเลยท่านอิๆๆ เปลี่ยน power อีนากเม็ก นิ่งกว่า น่ะ แล้วแต่ ขอบ 500 w ก็เอาไหว ถ้าไม่ ใช้ HDD 4ลูก

Comment

abit ax78 กับ Cpu 6000+ ก้อแรงละ อิอิ

Comment

Originally posted by skyline_Tae View Post
                  จะเอาแรงเลยเหรอ ก็ เปลี่ยน VGA เป้น 4870 *2 + เมน DFI 790 ตัวนั้นเลย CPU 4 หัว เหอะๆๆ เอาเลยท่านอิๆๆ เปลี่ยน power อีนากเม็ก นิ่งกว่า น่ะ แล้วแต่ ขอบ 500 w ก็เอาไหว ถ้าไม่ ใช้ HDD 4ลูก
                  แหม อ่านหน่อยจิครับ งบมีแค่นี้ เง้อ
                  ซื้อกีตงกีตาร์ตู้แอมป์เอฟเฟค หมดไปละสามหมื่น ไม่งั้นนะ.....

Comment

AX78+6000+ ก็พอมั้ง

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=272146 <<< 55555+

Comment

Originally posted by linglom View Post

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=272146 <<< 55555+
                      ตามนั้นเลยครับ..

Comment

Originally posted by linglom View Post

Confirm

Comment

ขอบคุณทุกเสียงครับ
                          โห่ะๆ แต่ว่าดันไปเจอคนขาย นั่งขาขาวจั๊ว เชียร์ intel ใหญ่เลย ไปได้E8400+P5q-pro มา
                          แต่พอกลับมาเล่น ไม่เห็นมันจะเร็วจะแรงดังที่ว่าไว้เลย(สงสัยต้อง oc อย่างเดียวแต่ทำไม่เปงหง่ะ)

เด๋วเดือนหน้าขายทั้งชุด เปลี่ยนเปง AMD ดีก่า เหอๆ

Comment

เนียน..

Comment

หุหุ ท่าน OC ไม่เป็นรึนี่ ต้อง+ซิ้งค์เทพด้วยแล้วแบบนี้
                              เอาแบบง่าย ๆ นะ ปรับตัว แล้วใส่ค่าความถี่ใหม่ เช่น
                              4800+ ปกติจะอยู่ที่ 200*12.5 = 2.5
                              ถ้าจะให้เป็น 3.0 ก็ไปเปลี่ยน 300*10
                              แล้วไปเปลี่ยนบัสแรมให้เป็น 667 เพราะถ้า OC มันจะดันบัสแรมขึ้นมา
                              ถ้าคิดว่าแรมดีดันได้ถึง 1066 ก็ไม่ต้ิองปรับ หุหุ

ส่วน
                              ECS ไปถามที่ร้าน BIG it เลย ถามว่าบอกหน่อยร้านไหนมีขาย ถ้าขี้เกียจ

แต่ผมว่า AX78 ดีกว่า หุหุ

AMD ถูก แรง ดีที่สุด 555+

พาวเวอร์เดิมใช้ได้ เอา 4800+ มาเล่นดีกว่า อัดไป 3.0 พอ เอาเงินไปซื้อซิ้งกับซิลิโคนดี ๆ แทน
                              เล่น Tuniq หรือไม่ก็ HR-01 plus แค่นี้ก็เนียนแล้ว 500 Watt ท่าน +ถ้าไม่พอ
                              ลองใช้ Raidmax 630 ดู 2500.- ที่ร้าน Goalcomp อิอิ

ถ้าลองแล้วมาบอกผมด้วยว่าใช้ดีมั้ย จะได้ซื้อมาใช้มั่ง
                              Last edited by GhostXP; 30 Aug 2008, 11:31:52.

Comment

Working...
                              X